"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

จะครบระยะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้ว 10,000km ใช้น้ำมันของศูนย์ดีหรือถ้าซื้อไปเองใช้ของอะไรดี/เบอร์อะไรดีครับ แนะนำหน่อยครับ
และต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง(ศูนย์ให้เอาน้ำมันไปเองได้)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอาของดีเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แนะนำชนิดใดก็ได้คับ..เน้นเป็นสังเคราะห์ 100 เปอร์เซ็นต์ แพงกว่าปรกติหน่อยแต่ คุณภาพดีกว่ากันเยอะคับ..ไม่ว่าจะเป็นการลดความร้อนการเสียดสีของเครื่องยนต์ หรือการถนอมรักษาและเสียงเครื่องที่เบาลงคับ

ผมว่าที่ 50000 จะใส่ eneos 5w-40 สังเคราะห์คับ ...ของศูนย์ทันดีแต่แรกๆ นานๆ ไปไม่ลื่นครับ อืด เสียงดัง กินน้ำมันอีกกำแท้

แนะนำสูตร API SN 5W40
ผมมีน้ำมันเครื่อง Sunsoil R1 Fully Synthetic น้ำมันระดับ Best seller สำหรับเครื่องยนต์เบนซินทุกชนิด รวมถึงเครื่องยนต์ที่ติดตั้ง LPGและNGV สามารถใช้ได้ถึง 10000-15000 กม. ขนาด 4 ลิตร/แกลอน ราคาข้างแกลอน 1890- แต่ผมมีราคาพิเศษ ติดต่อ 081-247-4107 โส หรือ PM ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.sunsoils.com
ผมใช้เอง ผมว่าดีกว่ายี่ห้ออื่นๆที่เขา+ค่าโฆษณาไปในสินค้าแล้ว ใช้ได้ถึง 15000 กม.จริงๆ ยืนยัน

10,000Km ใช้น้ำมันเบอร์เท่าไรดีครับ

5W30 Mobile 1 รับรองไม่ผิดหวังครับ ราคาประมาณ 1700

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host