"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สัญลักษณ์ หน้าปัด City 2012 ก่อนสตาร์ท

อยากทราบว่า หน้าปัดก่อนสตาร์ท โดยเราบิดกุญแจไป 2 คลิก  จะโชว์สัญลักษณ์ อะไรบ้างครับ
ของผม รูปเครื่อง แบต น้ำมันเครื่อง ช่วงหลังๆ ไม่รู้ทำไมมันค้างนานช่วงใหม่ๆ มันขึ้นประมาณ 5 วินาที บางทีดูไม่ทันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สตาร์ทแล้วดับหมด ถือว่าปกติครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตามข้างบนครับ ขึ้นมาเท่าไรไม่ว่ากัน  แต่พอสตาร์ทต้องดับให้หมดเป็นพอ   (แต่ในตอนเครื่องเย็นจะโชว์ เครื่องเย็น)
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ถ้าค้างนาน  ก่อนหน้านี้ เพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องมาหรือเปล่าครับ  เบอร์ของน้ำมันเครื่อง  และชนิดของกรอง  มีผลทำให้มันดับช้าลงครับ  โดยเฉพาะการใช้กรองเทียม ที่ไม่มีวาล์วกักน้ำมัน พอสตาร์ท เครื่องต้องปั๊มน้ำมันเครื่องเข้ากรอง กว่าจะเต็มระบบต้องใช้เวลามากกว่ากรองแท้

ส่วนน้ำมันเครื่องเบอร์ ใส เบอร์หนืด แน่นอนว่า เบอร์ใสจะดับเร็วกว่า

ตอบกลับ 4# SM.City

น่าจะมีส่วนครับ ผมเพิ่งถ่ายมาตอน 20000 โล  แต่ก้อถ่ายกับศูนย์นะครับ  น่าจะเป็นเบอร์ 0w20 ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host