"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอถามน้ำยาล้างหัวฉีด ที่ 0 แนะนำทุก 10,000 โล

ไอน้ำยาล้างหัวฉีด 0 แนะนำทุก 10000 โล   ที่เค้าเติมไปในถังน้ำมัน มันช่วยล้างได้จริงหรือตามที่โฆษณาหรือป่าว  
แล้วต้องเติมตอนไหน ตอนน้ำมันในถังมีน้อย/มาก  ถ้าน้ำมันในถังมีน้อยมันจะได้เข้มข้น จะล้างได้ดีกว่าหรือป่าว ใครรู้ช่วยแนนำด้วยครับ    ผมเข้า 0 ไปน้ำมันเต็มถัง เค้าเติมไปขวดกระจิ๊วเดียว มันจะเหมือน ตำน้ำพริกละลายแม่น้ำหรือเปล่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่จำเป็นต้องใช้หรอกพวกนี้ชอบหาของมาขายบวกเข้าไป
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของพวกนี้ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าใช้ก็ดีต่อรถ แต่ไม่ดีต่อเงินในกระเป๋าครับ

ส่วนปริมาณที่เติมไป ส่วนมาก ข้างขวดจะแนะนำว่า ควรมีน้ำมันอย่างน้อย 30 ลิตร

ซึ่งเค้าคงคำนวณจุดที่เหมาะสมไว้แล้ว แต่ถ้าเราเติมเข้มข้น น้ำมันในถังมีน้อย ไม่ทราบผลข้างเคียงเหมือนกันครับ

4 ปี ไม่เคยเติม ขวดนิดเดียว สองร้อยกว่าบาท
เศร้า จัง

นี้แหละครับวิธีเพิ่มมูลค่าของศูนย์ ชอบหาอะไรมาบวกเพิ่ม ถามว่าดีไหมก็น่าจะดี แต่ไม่จำเป็นครับ ถ้าไม่ติดขัดเรื่องราคาคุณจ่ายได้ก็ตามสะดวกครับ

ไม่จำเป็นครับที่จะต้องล้างทุกๆ หมื่นโล ห้าหมื่นโลล้างทีก็ได้ครับแทบจะไม่แตกต่าง จ่ายเกินความจำเป็น

คนเล่นรถทุกคนรู้ มันไม่มีประโยชน์เลย
ผม อันครับ  คิดเที่ยว เขาค้อ ติดต่อที่ 085-0527423
ที่พัก รถบริการนำเที่ยว อาหาร เรามีพร้อม  + ส่วนลดครับ

รถตลาด

มาเก็บข้อมูลครับ
mhonthong

ผมใช้รถหัวฉีดมา7ปี จะบอกว่าไม่เคยล้างหัวฉีดเลย ก็ไม่เคยหัวฉีดตันนะครับ

ผมใช้รถหัวฉีดมา7ปี จะบอกว่าไม่เคยล้างหัวฉีดเลย ก็ไม ...
boom_dilok โพสต์เมื่อ 13/10/2013 07:09

เหมือนกันเลยคับ รถผม8ปีกับวิ่งมาสองแสนสามกว่าไม่เคยล้างหัวฉีดคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host