"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอสอบถามหน่อยครับว่าเศษปูนใต้หลังคาของคอนโดร่วงตกใส่หลังคารถ ทำอย่างไรดี

ขอสอบถามหน่อยครับว่าเศษปูนใต้หลังคาของคอนโดร่วงตกใส่หลังคารถ ทำอย่างไรดี เป็นลอยบุบไม่ลึกเท่าไรแต่รอยยาวประมาณ 2-3นิ้ว อีกก้อนหล่นแฉลบใส่ข้างรถเป็นรอยจนเห็นสีเหล็กเลย กลัวเป็นสนิมมาก

รถออกมาประมาณ 8เดือน และก่อนหน้่ที่ก็มีรอยไปเบียดเสา ไม่มีคู่กรญีเช่นกันควรจะต้องทำอยางไงดีครับ

1. ควรจะเคลมเลยดีไหมครับหรือรอไปก่อน

2. ถ้าเคลมแบบนี้ควรบอกประกันยังไงดีบอกว่าหินหล่นมาเองได้ไหมเพราะดูเหมือนไม่มีคู่กรณี ควรทำอย่างไีร

3. ถ้ารอไปก่อนรอยที่เห็นตัวเนื้อเหล็กควรจะทำยังไง

ถ้ามีขอแนะนำเพิ่มเติมรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำทีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host