"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถอดมือจับฝากระโปรงท้าย...

สำหรับเพื่อนๆที่ต้องการถอดฝากระโปรงท้าย เพื่อทำการหุ้มเคฟล่าร หรือ ลายต่างๆนะคับ

ภาพด้านซ้าย จะเป็นมุด มีทั้งหมด 3 ตัว กับ น็อตเบอร์ 8 1 ตัว กดออกและไขออกตามลำดับคับ (ภาพนี้ของรุ่น modulo 2013 นะคับ แต่ละรุ่นอาจแตกต่างระหว่าง มุด กับ น็อต

ภาพด้านขวาคับ เป็นน็อตเบอร์ 8

ภาพด้านในจะมีน็อตแอบอยู่ข้างละตัวคับ

ด้านขวาถ้าถอดมุดล็อตสายกุญแจออกจะง่ายต่อการถอด มุดล็อคคับ

ภาพเมื่อทำการถอดออกทั้งหมดคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/5/2015 17:03 โดย foreverjuk

ขอขุดหน่อยครับ ผมพึ่งได้แกะ หมุดขวามือสุดออกยากสุดๆ ทีแรกดึงๆ แงะ ยังไงก็ไม่ออก ผมนี่ดึงกระชากจนออกมาเลย ในสุดมันก็ออก แต่มันหัก 5655
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host