"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใช้อะไรเช็ดดีคะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/9/2013 14:21 โดย patt665

City  MC 2013 ตรงกันชนท้ายด้านหลังข้างล่างที่เป็นสีดำตรงกลางอ่ะคะ ไมรู้มันโดนสีหรือโดนอะไรมันเป็นรอยด่างขาว ขาว ใช้อะไรเช็ดมันถึงออกคะ ถ้าใช้น้ำมันสนเช็ดมันจะเป็นด่าง ด่าง มั้ยคะ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าไม่ใช่พวกคราบแวกซ์ ก็พวกฝุ่นโคลนธรรมดาเนี่ยแหละครับ
เนื้อพลาสติกมันไม่เรียบ เลยอยู่ในร่อง เช็ดที่ผิวบน มันก็ไม่ออก
ถ้าเอาแค่ไม่เห็นว่ามันด่าง ก็เอาแวกซี่มาเช็ด มันก็จะเงาๆ ดำๆละ
แต่ถ้าอยากเอาให้มันสะอาดจริง ก็ลองเอาแปรงสีฟันเก่า
แบบขนนุ่มๆ ไปขัดๆเวลาล้างรถดูครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ดูแล้วเป็นคราบน้ำยาขัด ตอนเอารถไปเข้า0 แล้งล้างออกมาแบบชุ่ย เหลือคราบนำยาเต็มไปหมดคะ

ผมก็เคยเป็น(อาจเป็นคราบน้ำยาหรือแวก)ตอนที่ผมเข้าศูนย์เช็คระยะพร้อมล้างรถให้ ผมเอาน้ำยาที่ทายาง มาทามันก็หายครับ สบายๆ

ผมก็เคยเป็น(อาจเป็นคราบน้ำยาหรือแวก)ตอนที่ผมเข้าศูนย์เช็คระยะพร้อมล้างรถให้ ผมเอาน้ำยาที่ทายาง มาทามันก็หายครับ สบายๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host