"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

จับก้านไฟตัดหมอก FD ยัด New City พร้อมไฟโชว์เรือนไมล์

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/9/2013 11:00 โดย 2eggs

เดิม ไฟตัดหมอกผมที่ติดรถมาเป็นของ Sup ใช้สวิทช์ปุ่มเปิดปิดไฟตัดหมอก
พอดีได้ ก้านตัดหมอก ของ FD มา จะทิ้งก็เสียดาย เลยเปลี่ยนซะเลย

1. เริ่มต้นหาข้อมูล การเดินสายไฟขึ้นก้านไฟ

2. ทดสอบเรือนไมล์ว่ามีสัญลักษณ์ไฟตัดหมอกโชว์ไหม
ผลการทดสอบไฟ รถผม ปี 2009 ไม่มีไฟโชว์เรือนไมล์ตามรูป งานเข้าแล้วดิ
วิธีการทดสอบ
1.กดก้านรีเซตตรงเรือนไมล์ค้างไว้
2.เปิดไฟหรี่
3.บิดกุญแจ สองที
4.ปิดไฟหรี่ , เปิดไฟหรี่ , ปิดไฟหรี่
5.ปล่อยก้านรีเซตตรงเรือนไมล์ แล้วกดเร็วๆติดๆกัน 3 ครั้ง
ไฟทั้งจะโชว์ที่สถานะ

3. ถอดเช็คหลังกล่องฟิวส์ ว่ามี ช่องสำหรับต่อปลั๊คสายก้านไฟตัดหมอกไหม
ผลการถอดช่อง R ไม่มีพินเลยสักตัว ตามรูป สรุปคือต้องลากสายจาก ก้านไฟตัดหมอกเท่านั้น

4. นำก้านไฟตัดหมอก FD มาใส่แทน
ผลสามารถเปิดไฟได้ปกติ แต่ยังไม่สามารถเปิด ไฟตัดหมอกด้วยก้านได้

5. ถอดสายไฟ Sub แก้สายใหม่ตามวงจรที่หามา
พร้อมต่อหลอด LED เอาจากหลอดตรงสวิทช์ปิดเปิด ของ Sup มาทำ
เพื่อจะต่อสายเข้าหลังเรือนไมล์

6. ร้อยสายเข้าท่อให้เรียบร้อย

7. ถอดเรือนไมล์ ต่อสาย หลอด LED เข้าหลังเรือนไมล์ ตามช่องสัญลักษณ์ไฟตัดหมอก

8.ประกอบ พร้อมต่อสายไฟ ทดสอบ ผลOK เปิดสวิทช์ที่ก้าน ได้ พร้อมไฟโชว์ที่เรือนไมล์

ผม อธิบายไม่หมดทุกขั้นตอนนะครับ เดี๋ยวมีเวลาจะมาอัพให้ ตอนแปลงสายไฟอะครับ ว่าใส่ตรงไหนบ้าง
แบบชัดๆ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
<------

สุดยอดเลยครับ เก่งจริงๆ แวะมาแบ่งปันข้อมูลดีๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แวะมาเก็บข้อมูลดีๆเช่นเคย...ขอบคุณคับ

แจ๋มเลยคับ ...... ดีมากคับ

สุดยอด เนียนเลยแบบนี้

Hi,

I'm from Brazil.

How did you turn on the fog light the instrument panel?

Robertot

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/9/2013 11:00 โดย 2eggs

เดิม ไฟตัดหมอกผม ...
2eggs โพสต์เมื่อ 24/9/2013 10:24

Hi,

I'm from Brazil.

How did you turn on the fog light the instrument panel?

ตอบกลับ 1# 2eggs

ขอรูปภาพอีกรอบได้ไหมครับ

ขอรูปภาพการต่อให้ไฟแสดงขึ้นหน้าเรือนไมล์อีกทีได้ไหมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host