"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เรื่องล้อแม็ก

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/9/2013 21:42 โดย jack8102

city 2012

ใส่แม็ค  เร่นโซ ขอบ 17  ออฟ +40  ยาง 205/45/17

อาการคือ  ล้อหลังพอดีซุ้มครับ แต่ล้อหน้า ล้นมาหน่อยครับ  ประมาณ 1ไม่ถึง 2เซน

จะแก้ไขอย่างไรดีครับ  ให้ลอง สเปเซอร์หลังใช่ไหมครับ แล้วก็เวลาโดด แรงๆ ล้อหน้าจะโดนซุ้มล้อ พุคที่ติดซุ้มล้อ หัวหายไปตัวแล้วครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[

จริงๆผิดที่เลือกยางไซส์นี้ครับ  ยางแก้มตั้งตรงมาแบบนี้  กับล้อที่ไม่ได้กว้างแค่ 7   ก็ต้องขูดแน่ๆ
แม็กหน้ากว้าง ต้องทดด้วยแก้มยางที่แคบลงเสมอ ให้ดึงหลบซุ้ม

แถมมีปัญหาด้านหน้าด้วย แสดงว่า ความกว้างล้อ+offset+ซีรี่ยาง  มันไม่ลงตัว

ล้อหลังถ้าไม่อยากเปลี่ยนยางต้องเจียร/พับซุ้ม   แต่ล้อหน้าต้องยางดึงยางสถานเดียวครับ

ขนาดรถผมแต่งไว้อีกคัน ใครๆก็มองว่าติดซุ้มบรมๆแน่ๆ   แต่ขอบอกว่า นั่ง 4 สบาย  จั๊มชิลด์ๆ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จริงๆผิดที่เลือกยางไซส์นี้ครับ  ยางแก้มตั้งตรงมาแบบ ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 23/9/2013 21:07

โห้ย คิดได้เลยครับ  วันที่ไปซื้อ เจ้าของร้านก็บอกให้เลือกแล้วแต่ก็ไม่ได้เอา เพราะชอบหน้าตรง ด้วยความไม่รู้จริงๆ

เลยเลือกแบบนี้มา  

มีปัญหาแค่ล้อหน้าครับ ที่โดนซุ้ม  แต่ล้อหลังมันไม่ล้นออกมา มันพอดีครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/9/2013 12:23 โดย thaibanna

ไม่ติดหลอกคับ ไม่จัม ถ้ายังไม่โหลด แต่ถ้าโหลดแล้วควรเปลื่ยนโช็ค
ขับมาปีกว่าวิ่งไป 4หมื่นกว่าโลแม็ก 17 หน้า 7 ET 40 ไม่เคยจั่มไม่เคยติดแถมเคยนังหลัง 5 คนหน้าอีก 2 คนขับอีก 1
วิ่งถนนรุกรังด้วย ปัญหาคนที่จั้ม เปลื่ยนสปิงมาทั้งนั้นโช็คซิตี้อ่ะมันอ่อนใส่สปิงแข็งขึ้นอาการดีดตัวของโช็คมันยุบตัวเยอะ
ไปมันเลยติด

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/9/2013 18:26 โดย jack8102

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/9/2013 12:40 โดย jack8102

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/9/2013 12:23 โดย thaibanna

ไม่ติดหลอกคับ  ...
thaibanna โพสต์เมื่อ 25/9/2013 12:22

ตอนที่ ผมจั๊มแล้ว ติดซุ้ม หัวพุก กระเด็น นี้  จะเป็นตอน ทุกหลัง 4 คนหน้า 2 คน อ่ะครับ

แต่ถ้าขับแค่ผมคนเดียวหรือมีคนนังข้างก็ไม่รู้สึกอ่ะไร

ผมมีโครงการว่าจะกด หน้าลง ซัก ครึ่งนิ้ว นี้ผมต้องเปลียนยางก่อน ใช่ไหมครับ

แล้วแค่เปลียนสปิงก็พอใช่ไหม  

คือ รถอชอบแต่งแนวโหดๆ แต่ก็ไม่ได้เอา ไปวิ่ง แข่งกับใคร ส่วนมาก จะวิ่งช้ามากกว่า แต่ถ้า ใหญ่ก็ มี 120 บ้าง

จริงๆผิดที่เลือกยางไซส์นี้ครับ  ยางแก้มตั้งตรงมาแบบ ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 23/9/2013 21:07

ตอนที่ ผมจั๊มแล้ว ติดซุ้ม หัวพุก กระเด็น นี้  จะเป็นตอน ทุกหลัง 4 คนหน้า 2 คน อ่ะครับ

แต่ถ้าขับแค่ผมคนเดียวหรือมีคนนังข้างก็ไม่รู้สึกอ่ะไร

ผมมีโครงการว่าจะกด หน้าลง ซัก ครึ่งนิ้ว นี้ผมต้องเปลียนยางก่อน ใช่ไหมครับ

แล้วแค่เปลียนสปิงก็พอใช่ไหม ครับ ขอบคุณ

เปลี่ยนสปริงเพื่อให้เตี้ยลง   แล้วถ้าไม่เปลี่ยนโช๊คเป็นรุ่นแข็งขึ้น  ก็เอาโช๊คเดิมไปอัดใหม่ให้แข็งขึ้นครับ

แต่ถ้ากดหน้าลงโดยที่ไม่เปลี่ยนยาง  คาดว่าเจอปัญหาแน่ๆครับ

เปลี่ยนสปริงเพื่อให้เตี้ยลง   แล้วถ้าไม่เปลี่ยนโช๊ค ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 25/9/2013 18:57

โอเคครับ เปลียนยางคู่หน้าก่อน เปลียนสปิง อัดน้ำมันโชค รับทราบครับ อาจารย์ ขอไปหมุนๆเงินแป๊บ เสียตังซื้อยาง2รอบรึนี้ตรู
[

ถ้ายางยังใหม่ๆ    ถ่ายรูปมาลงขายเบยยย    205/45/17  ขายง่ายครับ

โอเคครับ เปลียนยางคู่หน้าก่อน เปลียนสปิง อัดน้ำม ...
jack8102 โพสต์เมื่อ 25/9/2013 19:30

ถ้าอยากจบจริงเอาชุดนี้ก็ได้นะคับตามลิ้ง ราคาไม่แรงมากชุดนี้ก็ดูไว้เหมือนกัน

http://www.newcitythailand.com/bbs/thread-38441-1-1.html

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host