"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คิดว่าตกหลุมแล้วแก้มมีปัญหา แต่ไม่ได้สังเกตครับ  แต่ถึงกับระเบิดเลยหรือถ้าความเร็วสูงๆน่ากลัวมากจะเอารถไม่อยู่

ผมใช้ MICHELIN XM2  ใส่ได้ประมาณ 1 อาทิตย์ตกหลุมทีเดียว แก้มบวมเป็นลูกมะนาว  ส่งเคลม แต่เค้าบอกว่าไม่ให้เคลมเนื่องจากกระแทกที่แก้มยาง  เลยเปลี่ยนกลับมาใช้ BS เหมือนเดิม  โชคร้ายตอนนั้นเห็น XM2 มันถูกกว่า BS AR10 เส้นละ 500  แต่ความทนทานสู้กันไม่ได้เลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมแตกตั้งแต่วันแรกเลยครับทั้งสองเส้นเลย...ขอเล่า ...
nuttapol_2007 โพสต์เมื่อ 20/9/2013 15:42

ยอมรับเลย คุณใจป๋ามากจริงๆ เห็นมีปัญหากะรถซิตี้ของคุณหลายอย่าง หลายกระทู้เลย นับถือกับความป๋าของคุณจริงๆ
ส่วนของเรา ออกมาไม่ถึงเดือน ตกหลุม(ตกประจำ แต่ไม่ยอมจำ) สุดท้ายยางหน้าขวาแตก แม็กถลอก แต่จะโทษใคร เราขับไม่ดีเอง จ่ายไป สองพันกว่า จนเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมเคยตกทีนึง แก้มยางบวมเป็นลูกมะนาวเหมือนกัน
สุดท้ายประกันจ่ายครึ่งๆ ครับ หุหุ

เคสผม รับรถได้ 1 วัน ตกหลุมทีเดียวล้อหน้าซ้ายแตกครับ เดือดร้อนยางอะไหล่ ก็อย่างว่าละครับโทษใครมิได้ ต้องโทษ กรมทางหลวง ทำถนนไม่ดี 5555 (ล้อเล่น) ผมว่าเปลี่ยนใช้ยางรุ่นใหม่เถอะครับ ซึ่งตอนนี้ผมขับแบบยังกลัวหลุมอยู่ เฮ้อ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host