"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ยางระเบิดแล้ว

รถใช้ยังไม่ถึงปียางระเบิดแล้วครับตกหลุ่มหน่อยเดียวเองครับเป็นเพราะอะไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หน่อยขนาดไหนคัฟเนี้ย   ของผมไม่ได้เปลี่ยนยางจนโล้นกินสะพานยางแล้ว  ยังใช้ได้อยู้เบยยยย
อาจจะตกหลุมกระแทกขอบข้างๆ  มันจะทำให้ลมระเบิดออกยางหลุดได้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คุณภาพยาง หี้ย้อยาง ที่ทำจางมาเลย์ อินโด   ผมใช้ปี หน้ายางเริ่มร้าว รีบเลี่ยนทันที
หรือ ใส่แมกช์ใหญ่ๆ

MICHELIN. ENERGY XM1  ป่าวครับของผมแตกตั้งแต่ เดือนที่ 6 ตอนเอาเข้าศูนย์ก็เจออีกคนยางบวมมาเลยครับ ส่งโรงงานบอกเป็นที่การใช้งาน จบครับตอนนี้เปลี่ยนเป็น Bridgestone แล้วครับ

รถใช้ยังไม่ถึงปียางระเบิดแล้วครับตกหลุ่มหน่อยเดียว ...
sakchai12345 โพสต์เมื่อ 18/9/2013 19:18

ตอนตกหลุมนี่ สงสัยเจอมุมคมพอดีหรือป่าวคับ ปรกติจะแตกยากอยู่นะคับ..

ลมยางอ่อนเกินไปก็สามารถทำให้เวลาตกหลุมทำให้ยาง ปริแตกได้ครับ
บางคุนยางบวมก็มีครับ
HCC No.3586
๛นัท๛ กย 7771 ชลบุรี
087-6069779 นัท ติดต่อได้ครับ ใช้ตลอดคร้าบบบบ

ยางผมก็เติมตามที่เค้ากำหนดนะครับยางมากับรถเลยครับMICHELIN. ENERGY XM1กระแทกจนขอบแม็กบิ่นนิดนึงครับผมไม่รู้ว่าเจอมุมคมหรือป่าวเพราะตกตอนกลางคืนครับ

ยางอาจมีรอยฉีกโดยที่เราไม่รู้อยู่แล้วครับ ...เหมือนรถผมเพิ่งครบรอบเช็คระยะ 1 ปีพอดี ศูนย์เค้าเช็คแล้วแจ้งเราว่ามีแก้มยางที่ล้อหลังขวาฉีก ผมก็ตกใจเหมือนกัน มานึกขึ้นได้ว่าเคยไปปีนฟุตบาท แต่ตอนนั้นก็ลงไปดูนะครับ มันไม่เห็นรอย เหมือนสียางมันเปื้อนจนมันพลางทำให้มองไม่ออก ขับมาตั้งนานก่อนเข้าศุนย์ โชคดีที่ยังไม่เป็นอะไร พอเจอแล้วผมเลยเปลี่ยนยางเส้นนั้นเลยครับ เพราะช่างบอกอันตรายมาก

ของผมแตกตั้งแต่วันแรกเลยครับทั้งสองเส้นเลย...ขอเล่าเรื่องดังนี้นะครับ
- เมื่อผมไปรับรถวันแรกเมื่อปีที่แล้วก็ตรวจเช็คตามคู่มือทุกอย่างจนเสร็จสิ้นก็ขับรถใหม่ป้ายแดงกลับบ้านระยะทางจากบ้านและศูนย์ฮอนด้าห่างกันประมาณ ๕๐ กม.เมื่อขับรถมาได้ซักประมาณ ๒๐ กม.รถตกหลุมเล็กๆ ไม่ใหญ่มากนัก..ซึ่งโดยสภาพทั่วไปไม่น่าจะมีผลกับยางรถเลยแต่ปรากฏว่าล้อหน้าตกก่อน..ตามด้วยล้อหลัง..เมื่อวิ่งไปซักประมาณ ๑๐๐ เมตร ปรากฏว่ารถมีอาการวิ่งไม่ออกและเอียงมาทางขวา..ก็เลยจอดรถลงมาดู..พระเจ้าช่วย..ยางแบนเลย..ก็คิดว่าจะไปเอายางอะไหล่มาเปลี่ยน..เดินมาถึงล้อหลังก็แบนอีก..โอพระเจ้า..ทำไงดี..เมื่อตรวจสภาพดู..ดูเหมือนยางจะระเบิดทั้งสองเส้นเลย...ซึ่งไม่น่าจะเกิดเลยรถก็สภาพใหม่...ยางก็ใหม่ๆ (อาจจะเก่าเก็บ)...ต้องเรียกรถลากไปเข้าศูนย์ที่ฮอนด้า...กว่าจะดำเนินการเปลี่ยนใหม่...(ออกเงินเอง) เส้นละ สามพันกว่าบาท..บริษัทไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น..โยนให้บริษัทประกัน..บริษัทประกันก็โยกไปโยกมา...สุดท้ายรำคาญมาก็ด่าไปทีนึง..ออกเงินเอง..เบ็ดเสร็จก็เกือบหมื่นบาทครับ

ของผมแตกตั้งแต่วันแรกเลยครับทั้งสองเส้นเลย...ขอเล่า ...
nuttapol_2007 โพสต์เมื่อ 20/9/2013 15:42

ใจป๋ามากเลยครับ เพราะถ้าเป็นผม คงไม่ยอมง่ายแน่ ออกวันแรก ขับกลับบ้าน แตกสองเส้น เงิบเลย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host