"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ZX ปี 07 เวลาเครื่องเบาหรือจอดอยู่จะมีเหมือนเสียงดัง

รบกวนหน่อยค่ะ เวลารถจอดอยู่หรือวิ่งเบา ๆ จะมีเหมือนเสียงโขกบริเวณคอนโซลหน้าหรือเครื่องไม่แน่ใจค่ะ แต่เคยเอารถไปให้อู่ดูเค้าลองเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องกับเกียร์แล้วก็ไม่หาย เวลาจอดหรือวิ่งช้า ๆ เสียงน่ารำคาญมาก รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะกลัวเอาเข้าศูนย์พอเห็นเราเป็นผู้หญิงก็ฟันหัวแบะเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองเช็คโม่เล่สายพานยังครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมเคยเป็นครับ หาอยู่ตั้งนาน. กล่องใส่แบตหลวม. ลองเช็คดูครับ

เดี๋ยวจะลองไปเช็คทั้ง 2 รายการที่บอกเลยค่ะ
ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

{:4_350:}

สรุปปัญหาปรากฎว่ายางแท่นเกียร์แตกค่ะ แถมด้วยเกียร์พัง โดนอีกเต็ม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host