"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
บ้านผมอยู่ใกล้หนามพีระ ไปดูไปชมบ่อย ห็นเติมเบนซินเพิ่มสารอะไรซักอย่าง อี85มันเป็นไฮออกเทนก็จิง  แต่ก็อย่างเรปบนว่า
แรงอัดมันไม่เหมือนกัน  ฉีดแรงไปแรงระเบิดตอนอัดมันก็เท่านั้น ลองจินตนาการดู ถ้าเอาประทัด 1กิโล กับดินระเบิด 1กิโล
อะไรมันจะแรงกว่ากันในปริมานที่เท่ากัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

city03  140 ม้า  นี่มันน่าแปลกตรงไหนเนี้ย
ไปดูที่คลอง5  ขนา ...
redspiral โพสต์เมื่อ 25/9/2013 14:11

มันไม่แปลกหลอกครับ พื้นฐานขอวเครื่อง 03 กับกับบริโอมันต่างกัน
ยริโอพื้นฐานมันคือ l 15 a 7 ต่างกันที่ท่อนล่าง 20-30 ม้าต้องถามก่อนว่าทำอะไรมั่งครับ
20-30 นั่นจัดเต็มนะ ครับ ม้าของ na เพิ่ม  20- 30 ม้า ต้องทำฝา ทำลูกก้านนะครับ
ไม่ใช่ใส่กล่องเเล้วเเรงเลย. ผมยกตัวอย่างง่ายๆ พี่เคยเล่นมอไซร์มั้ย พี่สามารถจูนคาบูให้
รถเเรงเเบบผิดหูผิดตาไดัมั้ย คำตอบคือไม่ไดั แล้วนำมาเทียบกับกลองซิ่งยังไง ตอบคือ
กล่องเดิมเราเป็น obd 2 ไงครับ มาจูนลงในกลองเดิมเหมือนพวก เครื่อง obd 1 ไม่ไดั
ยกตัวอย่างเครื่อง obd 1  b16 a b18c  พวกนี้ส่วนใหญ่เค้ารอมกลองเอาครับประหยัดงบ
จูนกลอง เพิ่มพัวฉีด เพิ่มปั๊ม มันจะเเรงกว่าเดิม 20-30ม้าตรงไหน ในเมื่ออากาศเข้าเท่าเดิม
ต่อให้เปลี่ยน ลิ้น กรองเปลือย ก็เถอ เพราะระบบ na ตัวลูกสูบเป็นตัวดูดอาการเข้าเสื้อสูบ
แต่ลิ้น กรองเปลือย ทำแค่เพียงให้อากาศไหลเจ้าเสื้อสูบได้ดีขึ้น หรือทำให้ไม่เกิดอาการอั่นแค่นั้น
ผม งง มากว่าทำไมคนสมัยนี้ถึวีิดวีาจูนกล่องแล้ว รถจะมีม้าเพิ่ม ขึ้น เป็น 10 ม้า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

55555  แชร์กันขำๆครับ  อย่าเครียด    พิมพ์เยอะๆไปเดี๋ยวก็เสียบรรยากาศเปล่าๆ

ถ้าไม่พอใจอะไร  ผมยอมแพ้ก็ได้ครับ    เชิญแชร์ความรู้ให้เต็มที่เลย   

เอางั้นก็ได้คับ  ผมก็คนนึงนะที่เอาแมงสาบไปวางเครื่องโดยที่ไม่มีความรู้อะไรมากมาย
อาจจะรู้ไม่เท่าครึ่งของท่านด้วยซ้ำ  แต่ตอนนั้นใจมันไปอู่เชียร์อะไรมาก็อินไปหมด งบมันถึง   และ  ลงมือทำ แล้ว

รอฟังอยู่ เพราะผมก้ออยากลองจูน e85 กะกล่อง kkt อยู่ ไม่หวังแรง ขอแค่แอบเกรียนๆ ปุ้งปังๆ เล็กๆพอ 5555 แอบเก็บข้อมูล ว่าต่อ
Pin 21944958

รอฟังอยู่ เพราะผมก้ออยากลองจูน e85 กะกล่อง kkt อยู่ ไม่ห ...
jackkk โพสต์เมื่อ 25/9/2013 16:01

จัดเลยครับ  ตดร้อน  เอาไว้ข่มขวัญ   ใช้กล่อง HKS หรือ  DATATEC ก็ทำได้ครับ
แต่ 2 อย่างนี้ราคามันสูงหน่อย  กล่องจูนน้ำมันที่ไม่แพงมากก็ทำได้เหมือนกันครับ

อยากตดตอนนี้  fcon s ก็ตดได้และ v tuner ทำอยู่

55555  แชร์กันขำๆครับ  อย่าเครียด    พิมพ์เยอะๆไปเดี๋ยวก ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 25/9/2013 14:36

ผมแคร์อยากจะแชร์ครับพี่ืหาได้ไม่พอใจแต่อย่างใด

ไม่มีใครพูดถึง L15 A1 เลย

วี๊ดวี้ววววว
Pin 21944958

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host