"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
Fcon สักใบไหมครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ผม อันครับ  คิดเที่ยว เขาค้อ ติดต่อที่ 085-0527423
ที่พัก รถบริการนำเที่ยว อาหาร เรามีพร้อม  + ส่วนลดครับ

รถตลาด

ไม่ต้อง Fcon ก็ได้ครับ    datatec  นี่แหละ  (จูนการเปิด TEC ได้เหมือนกัน)
เป็นของคนไทยทำก๊อปวงจร Fcon อีกที  ราคาย่อมกว่า  

dsi  กดเป็นมา   วิ่งขึ้นได้ 200  แบบไม่ต้องรออะไรมากมาย  ขอให้ถนนโล่งก็กดเป็นมา  
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนเรื่องกรองเปลือยกับเครื่อง  มันไม่ได้มีผลเสียอะไรขนาดนั้นหรอกครับ
ปั๊มติ๊กไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ  ถ้าเปลี่ยนปั๊ม แต่หัวฉีดเดิม  มันก็มาอั้นตรงหัวฉีดอยู่ดี
แรงดันปั๊มเดิมๆก็เกินพอแล้วครับ

ตอนนี้รถผม 2.6 แสน  เครื่องยังฟิตลงสนามอยู่  (แต่สภาพภายนอกโทรมมาก อิอิ)

ถูกต้องตามพี่เรย์บอกแล้วครับ เรื่องกรองไม่ได้มีผลเสียอะไรมากมายถ้าเราเลือกใช้ของดีๆครับ ที่ผมแนะนำกรองเดิมผมหมายถึงเวลาอยากเข้าไปล้างห้องเครื่องอะไรแบบนี้อ่ะคับ ไม่ต้องมาหุ้มกรอง แต่ถ้าสวยงามจัดเดินเลส สวยกว่ามากคับ ..หุหุ  ส่วนเรื่องปั๊มติ๊ก ผมลืมกล่าวถึงการจูนน้ำมันเพิ่ม หรือ เปลี่ยนหัวฉีดไปครับ กล่องดาต้าเทคเนี่ย ถ้าใช้น้ำมันนะ ผมเห็น ใส่แค่กล่อง ม้าก็มาเยอะแล้วนะ เพิ่มหัวฉีด จูน e85 ก็ยังได้แรงมาอีก ประหยัดอีก ถ้าจัดเต็มระบบ กล่อง ท่อ เฮดเดอร์ หัวฉีด ผมเห็นจูนกันม้ามาร้อยปลายๆ วิ่งไฟตดออกท่อ หลายคันนะครับ ท่านที่อยากแรงแบบสุดตัว ตามแนวพี่เรย์ได้เลยคับ ผมแนะนำว่าดีจิง ผมนึกว่าเอาแบบบ้านๆ ประหยัดงบ ใช้งานเดิมๆ ต้องการเพิ่มอัตราเร่งต้นนิดหน่อยอ่ะคับ..ขอบคุณพี่เรย์ที่ช่วยเข้ามาชี้แจงครับ..ลูกโตเมื่อไหร่ จะได้เจริญรอยตามไปอีกคันคับ..อิอิ (เห็นราคาแล้วขายไม่ลง เก็บไว้โมดีกว่า)

ถูกต้องตามพี่เรย์บอกแล้วครับ เรื่องกรองไม่ได้มีผลเ ...
Ball_Korat โพสต์เมื่อ 17/9/2013 14:05

เห็นราคาแล้วขายไม่ลงจริงๆครับ  ยิ่งถ้าไม่ใช่สีตลาดนะ  
ผมเลยเอาไปยำเพราะเหตุนี้แล

[quote]แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/9/2013 10:45 โดย Ball_Korat

แก้ไขครั้งสุด ...
Ball_Korat โพสต์เมื่อ 17/9/2013 10:37 [

ขอบคุณมากนะครับพี่ แบบบ้านๆ ก้ok

รถผมน้ำมันอย่างเดียวเลยครับ ล้อLS-GT  ขอบ 195/55R15 ครับ

พอจะทราบราคา คร่าวๆ กรองยาว FIT มั้ยครับ หรือ แนะนำร้านปรับแต่ง รบกวนด้วยครับ

วางK20ฝาแดงไปเลยครับ แรงเห็นๆๆๆ ไม่มีลิมิต ชีวิตเกิน200แน่ๆๆๆๆครับ จัดหนักไปเลยครับพี่

ได้ความรู้มากเลยครับ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ทุกคำแนะนำครับผม

ไงก้จัดแน่ รวบรวมงบประมาณ ก่อนครับ

และจะมารายงานผล..

กรองยาวแล้วใส่ไส้เลส ก็กรองเปลือยดีๆนี่เองครับ
แต่มีข้อดีคือ  มันจะกักอากาศไว้ในหม้อกรองได้มากกว่า  เพราะห้องด้านในแบ่งเป็นสัดส่วน
ราคาขายต่อกันประมาณ 2000 +-
ในคลับ Jazz จะมีคนมาปล่อยเรื่อยๆ  ต้องคอยดูบ่อยๆครับ

ส่วนถ้างบพร้อมแล้ว  มีร้านจูน datatec  เปิดใหม่แถวเลียบด่วนรามอินทราครับ

ตอบกลับ 16# วชิระ

กรองยาว Fit ผมเห็นประมาณ สองพัน บวกลบ ตามสภาพ และอุปกรณ์ ว่าครบมั้ย บางทีมีแถมไส้กรองผ้า ก็ดีหน่อยครับ มาซื้อน้ำยาล้างอย่างเดียวก็ใช้งานได้ยาวๆ หาได้จากกูเกิลเลยครับ หรือห้องซื้อขาย ในซิตี้คลับ และเพื่อนบ้านแจ๊สคลับ มีขายครับ ผมว่าราคาน่าจะถูกกว่าไปร้านนะ แต่ถ้าไกล้เซียงกง จะลองไปเดินเล่นดูก็อาจจะได้ราคาที่ถุกกว่าครับผม ขอบ 15 น่าจะโอแล้วนะเรื่องอัตราเร่ง น้ำหนักล้อเดิม 7 โลต่อวงไม่รวมยาง ล้อใหม่ผม SSR Japan หนัก 4.8 ต่อวง ก็เห็นความแตกต่างครับ แต่เล็นโซ่ผมไม่เคยใช้ไม่แน่ใจเรื่องน้ำหนักครับผม ต้องลองเช็คดูครับ ถ้าเบากว่าล้อเดิม ย่อมดีกว่าเดิมแน่นอนครับ ซึ่งส่วนมากล้อแต่งน่าจะเบากว่าล้อเดิมนะผมว่า เรื่องความแข็งแรงยี่ห้อนี้ไว้ใจได้สบายๆ ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host