"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปรึกษาไฟหน้ารถไม่ค่อยสว่าง

สวัสดีค่ะพี่ๆน้องๆ city
ขอปรึกษาเรื่องไฟหน้าหน่อยค่ะ รู้สึกว่าไฟหน้ารถไม่ค่อยสว่างเลย ยิ่งเวลาฝนตกกับขับตอนกลางคืน
แถบจะมองถนนไม่เห็นเลยค่ะ จะทำยังไงได้บ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติดฟิลม์หน้าเท่าไหร่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่า ฮอนด้ามันก้อสว่างแล้วนะ  เช็คฟลิมหน้าดีกว่ามังครับ
tor_101@hotmail.com
..................เพื่อนกันทุกคนครับ.............
081-8156885  ต่อครับ

ตอบกลับ 3# tor_gt

ฟิล์มหน้าศูนย์ค่ะ ข้าง 40 ค่ะ T_T

ศูนย์ติดมาให้เท่าไหร่ครับ

เรื่องฟิมล์ติดไปแล้ว คงแก้ไม่ได้แล้ว

ไปเปลี่ยนหลอดไฟหน้า เป็น osram รุ่น silver star ดูก่อนนะครับ
จะช่วยเพิ่มความสว่างได้ 50% ครับ ส่วนของเดิมก็เก็บไว้เป็นอะไหล่ในยามฉุกเฉิน
นี่เป็นวิธีที่ประหยัด และเห็นผลที่สุด

แต่ถ้างบเยอะ เปลี่ยนเป็น Philips Xtreme Vision ก็แจ่มกว่าอีกครับ

***ผมกะเป็นคับ กะลองปรึกษาเพื่อนในคลับดู ได้คำตอบมาว่า ให้ลองใช้ผ้าปิดเรือนไมล์ไว้ แล้วดูเป็นไง สรุป ไฟเรือนไมล์ตัว 2012 มันสว่างเกินไปแยงตาเราทำให้เรามองเห็นไฟหน้าดูเหมือนไม่สว่าง ต่อมาเวลาขับรถกลางคืนกะหาฟิลม์สีดำๆตัดไว้ ปิดเรือนไมล์ ตอนนี้สะบายเลยคับ(ลงทุน10 บ.)
***เรื่องเปลี่ยนหลอดไฟ ผมมองว่า จากโรงงานมันมาตราฐานดีแล้วคับ สว่างก่านี้ กัวจะไปรบกวนเพื่อนร่วมทางคับ เห็นเพื่อนทำมาขับสวนกันที ตาลายคับ
***ลองให้เพื่อนขับดู ถ้าเพื่อนบอกว่าไม่สว่างกะลองทำตามวิธีแรก ถ้าเพื่อนบอกว่าสว่างแสดงว่า สายตาเราไม่เหมาะกับกลางคืนคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host