"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนภายในสีเบสเป็นดำ ด้วยการพ่นๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/9/2013 21:55 โดย 2eggs

เปลี่ยนภายในสีเบสเป็นดำ ด้วยการพ่นๆๆๆๆๆ

พอดีไปติดเบาะหนังดำกะคอนโซลกลางแบบมีที่พักแขนมา ภายในเป็นสีเบส มันดูยังไงมะรู้
เลยจักการซื้อสีมาพ่นซะเลย

เริ่มต้น จากการ ใช้สีลองพื้นสำหรับพลาสติค Layland กระป๋องละ 90 บาท
และสีด้าน win กระป๋องละ 40 บาท  พ่นทับ ตามรูปเลยครับ
ยังเสร็จไม่หมด เหลือชิ้นเล็กๆ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
<------

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/9/2013 11:11 โดย 2eggs

ยังไม่เสร็จครับ ค่อยๆเก็บ

แต่เสากลาง ครึ่งบนไม่พ่นนะครับ เหมือนตัว Top

เห็นเเล้วเศร้า คอนโซล จากศูนย์ ก็ พ่นสีเอา ด้านล่างสีเบจ ด้านโชว์สีดำ

เห็นได้ชัดเจน ว่าพ่นสีเอา คอนโซลจากศูนย์

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
<------

ด้ามเบรคมือด้วยรึเปล่า
city_cha โพสต์เมื่อ 12/9/2013 21:43

ด้ามเบรคมือ ได้มาแล้วครับ รอใส่

พาคารถเลย หรือถอดออกมาทำอะครับ
Aofkung โพสต์เมื่อ 12/9/2013 20:37

ถอด ออกมาพ่น ทีละชิ้นครับ

ตอบกลับ 12# peckham07

บางจุด ต้องยกทั้งคอนโซลครับ เลยใช้ สติ๊กเกอร์ ติดเอา
แต่เดี๋ยวจะลอง เอาพู่กัน ทาดู

เป็นผมคงไม่กล้าพ่นครับ กลัวว่าถ้าอีกหน่อยมันลอกหรื ...
๐somyot๐ โพสต์เมื่อ 13/9/2013 22:26

ก่อนจะพ่นจริง ผมลองมาหลายยี้ห้อแล้วครับ พลาสติคถ้าพ่นปกติจะลอกง่ายมากใช้เล็บขูดก็ลอกแล้ว
พอดี ไปเจอ Layland เป็นสีลองพื้นพลาสติค ก็เลยทาลองพ่นลองพื้นก่อนพ่นสีจริง พอแห้ง
ปรากฎว่า ไม่ลอกครับ ใช้เล็บขูดก็ไม่หลุด โยน part ลงพื้น ก็แค่มีลอยถลอก
เอาคัตเคอร์ลองขูด ก็ ออกนะครับแต่ ยากหน่อย

ฉะนั้น ถ้าไม่ไปโดนอะไรกระแทก หรือของมีคม คงไม่เป็นอย่างที่คุณคิดครับ

ลองดู FD สิครับ รถราคาเป็นล้านเค้ายังทำกันเอง

ติด GPS เปลี่ยนหน้ากากแบบนี้ ค่าเสียหายเท่าไรครับ ...
swcri โพสต์เมื่อ 14/9/2013 08:57

เก้าพันกว่าๆ รวมกล้องมองหลังด้วย ครับ ซื้อมาติดเอง ไม่ยาก ลองหาดูวิธีติดตั้งเอง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host