"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
โหดจัด แน่จริง   ผมก็อีกคนที่ดูไม่ออก  
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เยี่ยมเลยครับ ว่าแต่ตอนพ่นคอนโซนหน้าถอดยากมั้ยครับ ต้องถอดออกหมดเลยป่าว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นผมคงไม่กล้าพ่นครับ กลัวว่าถ้าอีกหน่อยมันลอกหรือกะเทาะออกมาคงดูไม่จืด

ตอบกลับ 12# peckham07

บางจุด ต้องยกทั้งคอนโซลครับ เลยใช้ สติ๊กเกอร์ ติดเอา
แต่เดี๋ยวจะลอง เอาพู่กัน ทาดู

เป็นผมคงไม่กล้าพ่นครับ กลัวว่าถ้าอีกหน่อยมันลอกหรื ...
๐somyot๐ โพสต์เมื่อ 13/9/2013 22:26

ก่อนจะพ่นจริง ผมลองมาหลายยี้ห้อแล้วครับ พลาสติคถ้าพ่นปกติจะลอกง่ายมากใช้เล็บขูดก็ลอกแล้ว
พอดี ไปเจอ Layland เป็นสีลองพื้นพลาสติค ก็เลยทาลองพ่นลองพื้นก่อนพ่นสีจริง พอแห้ง
ปรากฎว่า ไม่ลอกครับ ใช้เล็บขูดก็ไม่หลุด โยน part ลงพื้น ก็แค่มีลอยถลอก
เอาคัตเคอร์ลองขูด ก็ ออกนะครับแต่ ยากหน่อย

ฉะนั้น ถ้าไม่ไปโดนอะไรกระแทก หรือของมีคม คงไม่เป็นอย่างที่คุณคิดครับ

ลองดู FD สิครับ รถราคาเป็นล้านเค้ายังทำกันเอง

ติด GPS เปลี่ยนหน้ากากแบบนี้ ค่าเสียหายเท่าไรครับ

ติด GPS เปลี่ยนหน้ากากแบบนี้ ค่าเสียหายเท่าไรครับ ...
swcri โพสต์เมื่อ 14/9/2013 08:57

เก้าพันกว่าๆ รวมกล้องมองหลังด้วย ครับ ซื้อมาติดเอง ไม่ยาก ลองหาดูวิธีติดตั้งเอง

เก่งมากคับ

สุดยอด คับ

อย่าลืมพ่นบนหลังคาด้วยนะ...ล้อเล่นน่า..สวยคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host