"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
130,000 At vtec  ยังสบายดีอยู่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Vtec 08 Auto 130,000 ยังปกติอยู่คับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถผมเป็น i-dsi  เกียร์ออโต้
ถ้าจะยกเครื่อง v-tec ตรงรุ่น เกียร์ธรรมดา มาลง
จะได้ไหมครับ
ราคาแพงอ่ะป่าว

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/10/2013 04:03 โดย sirapob

ถึงเกียร์จะพังง่าย แต่เครื่องเซียงกงพร้อมเกียร์มีมากมายเหลือเกินราคาไม่เกินสองหมื่น(เครื่อง+เกียร์) สภาพสวยๆเลย ผมใช้mt เลยไม่มีปัญหา วิ่งมาสองแสนสาม เอาไปลากรถหนักจนกลิ่นครัชออกนึกว่าครัชไปแล้ว ยังใช้ต่อมาได้สักแสนโล ทนโครตๆตอนนี้ก็ยังไม่พัง
ใครจะเอาแต่เกียร์ไปเอาเครื่องกับผมมั๊ย ผมจะเอาเฉพาะเครื่องร้านขายผมหมื่นสี่จะเอามาแกะอะไหล่ไว้ใช้ หักค่าเครื่องแล้วคิดดูว่าเกียร์ราคาเท่าไหร่
รถผมเป็น i-dsi  เกียร์ออโต้
ถ้าจะยกเครื่อง v-tec ตรงรุ่น เ ...
GigoLO โพสต์เมื่อ 2/10/2013 09:17

แต่ถ้าเครื่องพร้องเกียร์mt หายากคับแพงด้วย สามหมื่นกว่า
HCC....Thonburi Zone   No.10

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/10/2013 04:03 โดย sirapob

ถึงเกียร์จะพังง ...
sirapob โพสต์เมื่อ 3/10/2013 04:01

ขอบคุณครับ
ใจอยากได้ เครื่องv-tec +เกียร์กระปุกมากๆๆ

มีอู่ แนะนำไหมครับ

เพิ่งเช็ค 60,000 โล  ไม่มีปัญหา มีแต่ CD เลือกแผ่นเล่น

ตอบกลับ 15# GigoLO

ผมซ่อมอู่ออโต้เว ที่พรานนก ยังไงลองหาเบอร์โทรลองปรึกษาเค้าดู. เค้าน่าจะหาของให้ได้
แต่ถ้าเค้าหาราคาคงต้องบวกอีก ไม่ใช่ราคาที่ผมบอก แค่ลำพังเดินหาของที่เซียงกงเอง
บางร้านยังแพงเลย

ตอบกลับ  GigoLO

ผมซ่อมอู่ออโต้เว ที่พรานนก ยังไงลองหาเ ...
sirapob โพสต์เมื่อ 4/10/2013 08:24

ขอบคุณ คร้าบบ

ขอบคุณ คร้าบบ
GigoLO โพสต์เมื่อ 4/10/2013 12:13

http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=349674.0
ไปเจอเอามาฝาก เครื่องเกียร์mt 36000

ผม245,000ยังดีอยู่เลยบำรุงรักษาดีๆใช้นานนน รุ่นนี้รถคณุหนูต้องค่อยๆใช้บำรุ่งดีๆประหยัดใช่นานนน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host