"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เรื่อง สนิมในคลานด้านที่นั่งเบาะหลัง คลานในกระโปรงรถ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/9/2013 14:05 โดย winsit

เรื่อง สนิมในคลานด้านที่นั่งเบาะหลัง คลานในกระโปรงรถ

เนื่องจากประมาณ วันที่ 21 เดือนกุมภาพันธ์ 2556 ทางผมได้เอารถเข้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตามกำหนด 6 เดือนหรือ 10,000 กม. และได้แจ้งให้ ทางศูนย์ฮอนด้าแห่งหนึ่งให้ทาง ทีม Warranty มาตรวจสอบและถ่ายรูปเพื่อแจ้งศูนย์ใหญ่ให้ทราบและเคลมกับทางฮอนด้า (ยังไม่มีเอกสารใด ๆ ออกให้) และจะแจ้งให้ลูกค้าทราบ นี้ก็จะปีแล้วป่านนี้ยังไม่ได้คำตอบ และได้แจ้งไปรอบที่ 2
วันที่ 3 เดือนกันยายน 2556 อีกครั้ง (ยังไม่มีเอกสารใด ๆ ออกให้) บอกจะแจ้งให้ลูกค้าทราบ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบให้ท่านผู้บริหาร Honda  ทราบเพื่อตรวจสอบและปรับปรุงแก้ไขให้ด้วย

ฝากพี่น้องชาว Club ช่วยดูรถของท่านกันหน่อย และฝากไปถึงทีมตรวจสอบคุณภาพด้วยครับ
[img][/img]
[img][/img]
เปิดกระโปรงขึ้นอยู่ด้านในครับ ต้องแหงนมอง จะมีคลานอยู่ 2 ตัว
[img][/img]
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อื้มหืม จัดหนักครับแบบนี้ ฮอนด้าโดนแน่ ต้องรีบไปมุดรถเราด่วนซะแว้ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ดันครับ case นี้น่าสงสัยมากว่ามาได้งัย

แต่พิกัดมันอยู่ตรงใหนของรถ ยังดูไม่ออก

สนิทกินเยอะอยู่คับ

เครมเปลี่ยนกระโปรงอย่างเดียวเลยครับ

ของผมก็เป็นนะ  ใช่เลย จุดเดียวกัน แต่ไม่เคยไปให้ศูนย์ที่ออกรถมาดูเลย แบบว่าเบื่ออ่ะ  อาศัยฉีด sonax บ้าง ตามที่นึกได้แค่นั้น ร้องเรียนไปกว่าจะได้เรื่อง มิผุทั้งคานเลยมั้ยเนี่ย ผมเลยต้องช่วยเหลือตัวเองก่อน ร

ผมไม่มีสนิมแต่สภาพไม่เนียนครับ

Update นะครับ
  ทางศูนย์ชี้แจ้งว่าเป็นทุกล๊อด ถ้าเปลียนใหม่ ของใหม่ก็เป็นอีก เนื่องจากเป็นเหล็กหล่อ อยู่ในที่ลับมองไม่เห็น เอาเป็นว่าจะขัดสนิมออก แล้วก็จะพ่นกันสนิมให้ละกัน พูดได้แค่นี้

สิ่งที่อยากถาม
1.นี้เหล็กหล่อหรือ
2.สิ่งที่ซ่อนไว้ที่ไหนอีกล่ะ ตามที่ได้รับคำตอบ บอกเป็นที่ลับมองไม่เห็นเลยไม่ได้ใส่ใจ ตอบมาได้

ทางตรวจสอบคุณภาพโรงงานฮอนด้า ทำไมไม่ทำมาให้ดีจากโรงงานเลยหว่า ทำอย่างนี้ไม่โปร่งใส หรือปล่อยให้ลูกค้ารับตามสภาพ ฮอนด้าครับ ความเชื่อมั่นจากลูกค้ามีอยู่หรือไม่

อุ้ย.........ลูกค้าอย่างเราก็แย่ดิครับแบบเนี้ยอ่ะ

ของผมยังไม่พบนะครับ ของท่านใส่สิ่งของที่มีความชื้นในกระโปรงหลังหรือเปล่าเลยมีสนิม แต่ผมคิดว่าให้ศูนย์ขัดสนิมออกและพ่นสีกันสนิมใหม่ เพราะดูแล้วเหมือนว่าชิ้นส่วนดังกล่าวไม่มีสีกันสนิมเลย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host