"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แนะนำ ผ้าเบรคสำหรับdrum break หน่อยครับ City(smt)2012

จากที่เข้าศูนย์เช็คระยะ 10,000 มาเมื่อสัปดาห์ก่อน
พบว่าผ้าเบรคหลังเหลือ 5 มม.

ไม่อยากใช่ผ้าเบรคศูนย์เพราะเบรคใหลกับหัวทิ่ม
เพื่อนในคลับช่วยแนะนำด้วยครับ ใช้รุ่นใหนดี
เพราะกระทู้เก่ามีแต่สำหรับ disk break หาข้อมูล Drum Break ไม่มีเลย
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยังเหลือนิ ปกติ2-3มม.ต้องเปลี่ยน
ผมใช้ 4ปี วิ่ง 3,8000.- ยังไม่ต้องเปลี่ยนเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# Mpower.

เห็นช่างที่ศูนย์บอกว่าตอนแรกผ้าเบรคหนา 10มม
    ผมเลยคิดง่ายๆว่า 10000km ผมใช้ไปแล้ว 5มม
    ตก 2000 km/mm เท่ากับว่าผมวิ่งได้อีก 2X2000=4000km
    หรือประมาณ 2 เดือนครับ

เลยรีบหาข้อมูลใว้ก่อนครับ

ตอบกลับ 3# Kochaiyasong

โดนช่างหลอกแล้วครับผ้าเบรกดรัมเบรกหลังไม่มีหรอกหนาเป็นเซ็นน่ะครับปรกติแล้วมันสึกยากเพราะเวลาเราเบรกจะใช้เบรกหน้ามากกว่าเอาง่ายๆเปลี่ยนหน้า2รอบแล้วหลังยังเหลือน่ะครับช่างที่ศูนย์เป็นแบบนี้แหละเชื่อสิถ้าบอกไห้มันเปลี่ยนนะมันไม่เปลี่ยนไห้หรอกแค่ล้างแล้วคิดเงินเราเต็มต้องระวังกลโกงมีเยอะครับเหลือ5มิลนะใช้ได้อีกเป็นปีครับไม่เชื่อลองไปดูผ้าเบรกอันใหม่ดูไม่หนาอย่างที่ช่างบอกแน่นอนของผมเหลือแค่3มิลใช้มาครึ่งปีแล้วเปิดออกมาดูเหลือแทบเท่าเดิม

ตอบกลับ 4# napapat

ช่างที่ศูนย์มั่วมาก เลขไมล์ผม10,200 km. ลงใบรับบริการ12,000km ผมบอกว่าผิด..มันทำท่าไม่พอใจ..บอกไม่มีปัญหา
อีกเรื่องตรวจbattery ตรวจได้11.7v. มันบอกปกติ ผมกลับบ้านมาตรวจเองได้12.5 รถผมวิ่งทุกวัน 150km

เดี๋ยวจะเอาชื่อช่างมาลง

ตอบกลับ 5# Kochaiyasong

เปลี่ยนศูนย์ครับลองดู

ผมใช้ZX มาสองแสนสามกม. ผ้าเบรคยังเหลือตั้งเยอะ ปกติดรัมหลังหมดยากมากๆคับ
HCC....Thonburi Zone   No.10

ปกติ เบรก ดรัม ด้านหลัง จะเปลี่ยนต่อเมื่อ ผ้าเบรกหน้าหมด ครั้งที่ 3 นะครับ
ของผม วิ่ง 100000 โล แระ เปลี่ยนเบรกหน้า ที่ 85000 ตอนเปลี่ยนเบรกหน้า
เบรกหลัง เหลือ ตรึม เลยครับ

0 ไหนคะ

ตอบกลับ 9# patt665

0 สุวรรณภูมิ ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host