"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 10# mic

คับยังไลลองโทรสอบถามดูนะครับ..ตอนผมซื้อโทรไปเป็นผู้หญิงขายอ่ะคับ ผมมีกรองแล้ว เลยซื้อแต่ถาด ไปล้างแอร์มา 700 เค้าแถมไส้กรอง แต่ใช้ปาดฝาเดิม ใส่กรอง แล้วปิดเทปกาวเอา มันก็ใช้ได้ แต่ไม่สวยอ่ะคับ เลยดิ้นรนไปหาซื้อกรองมาใส่จนได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คุณบอลครับ
น่าจะคนละคนกันแล้ว คนนี้ใช่ไหม ครับ (ผมก๊อปข้อความมา) สรุปว่าเขาไม่มีถาด..
ยินดีรับใช้นะครับ
ของ City ZX มันจะไม่มีถาดนะครับ
ใช้เจาะช่องใส่กรองแอร์ แล้วใช้ฝาปิดปิดครับ
กรอง Artech for City ZX พร้อมฝาปิด
ราคา 390 พร้อมส่ง EMS
ราคา 360 พร้อมส่งลงทะเบียน

ยินดีรับใช้นะครับ
แบ็งค์081-714-0775
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 12# mic

อ้าวซะงั้นน่ะ คนขายงงป่ะคับ กลืนน้ำลายตัวเองนะนิ ผมโทรไปผู้หญิงรับคับ

http://www.pantipmarket.com/items/12212399

ลองอ่านดูครับ เค้าระบุชัดเจน คลิกไปที่เฟส ก็ไปโผล่หน้าที่ผมแนะนำไปอ่ะคับ..ยังไงของพ่อค้าเนี่ย..คนแนะนำเสียหน้าหมด

แถมลิงค์ DIY คับ ผมใช้วิธีการบีบเก๊ะแบบด้านล่างคับ หรือจะถอดก็ตามสะดวกนะคับ

http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=58491

แสดงว่าคุณบอลเอาของเดิมออก(ถาด+กรองเจาะช่อง) แล้วมาใช้แบบแปะใช่ไหมครับ
ผมสั่งซื้อไปแล้ว หากใส่แล้วไม่พอใจก็จะได้ทำแบบที่เขาว่ากันต่อไปครับ

ได้ของมาแล้ว รวม 350+25 บาท
เจาะช่องใส่เรียบร้อย ใส่สกรูตัวนึง.....แน่นปึ๊ก
ตอนเจาะใช้คัตเตอร์ ปาดค่อนข้างยาก เพราะแคบ เลยได้เลือดนิดหน่อย คัตเตอบาดมือ
เสร็จแล้วลองเปิดแอร์ดู....ลมลดลงนิดนึง แค่นี้ ถือว่าผ่านเมื่อเทียบกับอากาศที่จะได้ (แพ้ฝุ่น)
ถ้าใครคิดที่จะทำเอง...อาจใจออกตอนปาดพลาสติก มันไม่ง่ายอย่างที่คิด.... ไม่เชื่อลองดูครับ
ผมใช้หัวแร้งตัด....ตกแต่งด้วยคัตเตอร์อีกที เรียบ....

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/9/2013 14:02 โดย Ball_Korat

ตอบกลับ 14# mic

คือตอนผมไปล้างแอร์ เค้าปาดสามด้าน เหลือไว้เปิดด้านนึงคับ ใส่กรองกระดาษ แล้วปิด แล้วแปะเทปกาว แต่ผมไม่ชอบ ว่ามันไม่สวย ดูไม่ตรงรุ่น..ขนาดอยู่ข้างในนะคับ.อิอิ  เลยไปสั่งซื้อถาดมา ปาดฝาหน้าออกไปเลย รุ่นอื่นๆ อาจจะเป็นฝาปิด 50 บาท แต่รุ่น แจ๊ส ซิตี้ 03-08 ผมเห็นมีถาดขาย เลยซื้อแบบถาดมาใส่กรองแอร์แทนคับ แกะง่าย เปลี่ยนง่าย ดูตรงรุ่น เหมือนมาจากญี่ปุ่นคับ..^_^

ปล.ของผมไม่ได้ใส่สกรูนะ มันมีขาล็อคสองข้างเข้าที่พอดีคับ เพราะของมันออกแบบมาให้มี ตัวนอกมี แต่ของบ้านเราตัดออฟชั่นไปเพื่อลดราคาคับ

ของผมก็มีอยู่คับขาหนีบ แต่หนีบแล้วรู้สึกว่ามันไม่อยู่จะออกอยู่เรื่อย

ตอบกลับ 17# mic

เอแปลกนะคับ ของผมกดล็อตกรึบ เข้าที่เลย ต้องดึงออกด้วยซ้ำไป มีไรติดค้ำอยู่ป่ะคับด้านใน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/9/2013 11:13 โดย GigoLO

รถผมก็ไม่มีถาด กรองแอร์ครับ
แนะนำให้ทำแบบนี้
เป็นอีกทางเลือกนึง ครับ

กล่องสีแดง เป็นผ้ากรองแอร์บ้าน ซื้อจากโลตัส 100กว่าบาทครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ตอนแรกว่าจะทำแบบนี้แหล่ะ....แต่ดูแล้วไม่สวย
ก็เลยเอาแบบคุณบอล..
เอาออกมาทำใหม่ ล๊อคแล้ว...คุณบอล มันติดขอบบนก็เลยเหลาให้เข้าล๊อกพอดี สนิทแล้ว
ขอบคุณคุณบอลที่บอก ไม่งั้นก็คงมีสกรู อิอิอิ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host