"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กรองแอร์ ZX มีท่านใดทำแล้ว

หาข้อมูลครับ คิดว่าในเวปฯคงจะมีข้อมูลในการทำแล้ว
แต่หาแล้วไม่เจอเลย ท่านใดเจอขอลิ้งด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# mic

ของผมเป็นชิ้นงานต้นแบบอยู่ครับ จากในคลับที่ลงขาย กรองแอร์ซิตี้ล้างน้ำได้ 400 บาท ครับ ผมอาสาเป็น ต้นแบบให้ครับ อยู่ระหว่างพัฒนาผลิตภัณฑ์ ร่วมกันกับพี่เจ้าของร้านครับ ถ้าสำเร็จแล้ว ผมจะรีวิวลงในบอร์ดร้านพี่เค้าครับ รอติดตามได้ ในห้องซื้อขายครับผม รถผมเป็น 2004 ครับ ใช้ร่วมกันได้ครับ 2003-zx-gd
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หาข้อมูลครับ คิดว่าในเวปฯคงจะมีข้อมูลในการทำแล้ว
แต ...
mic โพสต์เมื่อ 20/8/2013 09:42

ไม่ทราบว่าที่ถามนี่ จะ DIY เพิ่มกรองแอร์ หรือจะหาซื้อกรองแอร์ครับ กลัวตอบผิดคำถาม ถ้าจะ DIY ไปตามด้านบนที่ผมลงไว้ ก็เห็นของผม DIY ไว้แล้วครับ เปิดเก๊ะหน้า ซื้อถาดสำเร็จรูป เอามีดปาด ซื้อกรองกระดาษมีขายทั่วไป ใส่ได้เลยครับ ส่วนถ้าหากรองแอร์ DIY ก็กำลังพัฒนาอยู่ ตามที่ผมแจ้งครับผม

งั้นผมจองไว้ก่อนเลย เสร็จเมื่อไหร่แจ้งด้วย ผมว่างานนี้คนจองเพียบแน่เลย
ช่วงที่รอก็จะDIYไปพลางก่อน
ขอบคุณครับ

ยังไม่ได้DIYครับ แค่หาข้อมูลก่อน
ดูข้อมูล (ข้างบน)แล้ว มีคำถามทันทีครับ
เมื่อเราตัดช่องที่จะใส่ฟิลเตอร์แล้ว จะหาซื้อฟิลเตอร์แบบไหน รุ่นไหน ที่ไหนมีขายบ้างตามเบอร์โทรๆไปเป็นคนละเรื่องเลย
ตจว.มีขายกันที่ไหน
ท่านใดมีข้อมูลรับกวนด้วยครับ
อยากทำอ่ะ

ตอบกลับ 5# mic

http://www.hondacityclub.com/boa ... ghlight=&page=8

ตามลิงค์ไปเรยครับ ผ่าแล้วหน้าตาแบบผม ส่วนกรองกระดาษขาวๆ ร้านอะไหล่ทั่วไปมีขายครับ zx Jazz GD city 2003 ใส่ด้วยกันได้หมด แบบเดียวกันราคาประมาณ 180-200 บาท ที่ผมเคยซื้อนะครับ ร้านแอร์ ร้านขายอะไหล่ ลองสอบถามดูครับ ส่วนตัวถาดที่เอามาใส่ใหม่ผมสั่งทางเน็ต ปีนึงแล้ว จะลองหาเบอร์โทรให้ครับ ลองเสิดกูเกิลดูก่อนละกันนะครับ ราคาประมาณ 200 บวกลบ นิดหน่อยครับ สั่งซื้อพร้อมกรองเลยก็ได้ส่วนลดครับ ตอนนั้นผมสั่งทางเฟสบุ๊คครับ..ตอนนี้กำลังพัฒนากรองแบบล้างได้เหมือนแอร์บ้าน ตัวอย่างตามกระทู้ หน้าแรกเลยครับ น่าจะได้รับของวันนี้ แล้วจะรีวิวลงในกระทู้นั้นครับ รอติดตามได้ครับผม..^_^

ขอบคุณครับ

โทรไปคุยกับคุณพนาฯแล้ว มีแต่กรองไม่มีถาด..สรุปติดอยู่ที่ถาดหาซื้อไม่ได้
ท่านใดรู้แหล่ง ชี้เป้าให้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

ตอบกลับ 8# mic

ผมสั่งซื้อจากเฟสนี้อ่ะคับ ลองโทรถามดูนะครับ 150 บาทครับ

https://www.facebook.com/tuktiknaraks?ref=hl

ช่วงที่คุณบอลยังไม่มาตอบกะทู้ ผมไปหาดูในกูเกิ้ลแล้ว เจออยู่ 2 เจ้า ๆแรกอยู่ไกล โน้น สงขลา ไม่เอา เจ้านี้อยู่นนท์
กำลังจะสั่งซื้อ กว่าจะเข้าเวปเขาได้ ชื่อ แบ๊งค์ (ออโต้เทค)
น่าจะเป็นคนเดียวกันนะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host