"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คอนโซลกลาง city mc

เพื่อนคนไหนที่ใช้ City mc ไฟท้าย 2 เส้น เหมือนกันบ้างมีปัญหา "ฝาปิดรู คอนโซลกลางเกียร์หลวม" (ร่องตรงเบรคมือค่ะ) เอานิ้วงัดเบาๆ ก็ขึ้นมาแล้ว เข้าไปปรึกษา 0 รอบแรกช่างบอกว่าเปลี่ยนได้แต่ต้องมากรอกเอกสารวัน จ-ศ เราก็งงค่ะ ทำไม จ-ศ ต้องลางานกันเลยหรอแค่กรอกเอกสาร  รอบ 2 ลางานค่ะ เข้าไปวันปกติ บอกว่ามากรอกเอกสารขอเปลี่ยน ฝาปิดรู คอนโซล ที่เคยบอกว่ามากรอกเอกสาร จ-ศ  ก็ไม่ได้กรอกเอกสาร แล้วได้คำตอบมาใหม่  บอกว่ารุ่นนี้เป็นเหมือนกันทุกคัน ไม่มีวิธีแก้ไข เป็นที่ บริษัทฉีดพลาสติก ตรงนั้นต้องเปิดได้เอาไว้เติมอะไรสักอย่างค่ะจำไม่ได้ เราก็ไม่อยากเชื่อเพราะแต่ละรอบคำตอบช่างไม่เหมือนกันเลย แต่พอไปดูของเพื่อนที่ออกมาพร้อมกัน แน่นมากค่ะ  เลยอยากขอขอมูลจากเพื่อน  1. การไปกรอกเอกสารที่ 0 จำเป็นต้องไป จ-ศ ด้วยหรอค่ะ เพราะ ไปมาวันเสาร์ ก็มีเจ้าหน้าที่แต่ไม่ให้กรอก  2. ฝาปิดรู เพื่อนๆ มีปัญหาเหมือนกันหรือเปล่า

ปัญหาแบบนี้ไม่น่าปล่อยทิ้งไว้ ช่วยกันแชร์ขอมูลนะคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ช่องตรงนี้ หลุดง่ายครับ เพราะเป็นแง่ลอคธรรมดา ไม่ได้มีอะไรยึดแน่นหนา เป็นเหมือนๆกันกับทุกๆยี่ห้อนะครับ
ประโยชน์เพื่อการดูแลและซ่อมบำรุง หรืออะไรก็ตามแต่
ผู้ผลิต คงคิดว่า อยู่ดีๆหรือโดยการใช้งานปกติ มันไม่หลุดออกมา ก็โอเคแล้วน่ะครับ

อย่าไปคิดมากเลยครับ ถ้าวิ่งๆอยู่ ตกหลุมแล้วมันหลุดออกมากวนใจค่อยว่ากัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

City มีปัญหาการประกอบครับ

ของผมตอนออกมาใหม่ๆ กระจังหน้าเอียงไปชิดไฟข้างหนึ่ง
กันชนก็เบี้ยวๆ ไม่สนิทกันดี
เข้าศูนย์ที่ซื้อ หลายรอบ แก้ยังไงก็ไม่หาย แถมบอกว่าเป็นทั้งล๊อต

สุดท้ายได้ช่าง (นอกศูนย์) มือดีมาแก้
ปรากฏว่า ประกอบไม่ดี ไม่ตรงล๊อค ก็ถอดประกอบใหม่
เท่านั้น จบ เสร็จ !

คำถามคือ "ช่างในศูนย์ มีความสามารถ และ มีความใส่ใจแค่ไหน?"

แหะๆ เข้ามาให้กำลังจายยยย
ท่องไว้ ไม่ปกติ เท่ากับ ปกติ(พร่องเมิงดิ) ขอย๊าดหยาบคายฮะ
ฮิๆๆ

เป็นเหมือนกันมันปิดไม่สนิทแต่ไม่หลุด แล้วก็ติดล็อคเทคเหมือนกันด้วย

ตอบกลับ 3# Opela

กรอกอะไร ตรงนี้ได้? กรอกปา..........   .

ของผมแน่นมากครับไม่เห็นหลุดขนาดเขี่ยแล้ว

ของผมแน่นดีนะ รุ่น SV ตัว MC
งัดออกได้ แต่ไม่ใช่แค่สะกิด ต้องใช้แรงอยู่เหมือนกัน

ของผมมันปิดไม่สนิท ลองกดๆดูมันไม่ลง เลยไม่แตะมัน
ยังไม่กล้างัดออกครับ

ของฉันก้อเป็นค่ะ ไม่รู้จำทำไงดี พอไปเข้าศูนย์เข้าก้อไม่ได้ว่าราย เลยปล่อยเลยไป

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host