"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ซื้อมาใส่ได้เลยครับ  (ไม่ใช่ใส่เองนะ)   หมายถึงเอาไปให้ร้านทำท่อเชื่อมใส่ให้ครับ  ค่าแรงไม่เกิน 500

แต่ท่อจิ๋วแบบนี้ต้องทำใจเรื่องรอบต้นหายนะครับ   สิ่งที่ได้คือเสียงดังและความฮึกเหิมเวลาเร่งเครื่อง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าทำแบบนี้  ก็ต้องเอาหม้อพักเดิมออกอยู่ดี  แล้วการที่ท่อตรงๆผ่านไส้มาเลยโดยไม่มีหม้อพัก
มันจะกลายเป็นดังสนั่นเหมือนเดินแป๊ปตรงมาเลย   แถมจะวิ่งแย่กว่าอีกนะครับ

แต่ถามว่าทำได้ไหม....ทำได้แน่นอนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/8/2013 18:33 โดย l2ayhachi

จากในรูปไม่ใช้ปลายท่อนะครับ   มันคือหม้อพักปลาย
ไม่สามารถเอามาใส่ต่อกับหม้อเดิมได้ครับ ใช้สำหรับ...เปลี่ยนแทนหม้อพักเดิม (จริงๆก็ต่อได้ แต่ระยะมันไม่ใช่ ใส่แล้วคงตลกน่าดู)
ส่วนใส้ในที่เห็นก็ไม่ใช่กรองครับ  แต่มันคือใยเหล็กใยแก้วในหม้อพักนั่นเอง

ถ้าปลายท่อ จะหมายถึงปลายที่มีแต่ปลายเพียวๆ  เหมือนมีแค่ปลอกน่ะครับ

พักปลาย  กับ  ปลายท่อ   ไม่เหมือนกันนะครับ

แบบนี้เรียกว่าปลายท่อครับ

ส่วนนี่คือหม้อพักปลายแบบสั้น  หรือเรียกว่า  ท่อจิ๋ว

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/8/2013 20:12 โดย jack8102

อ๋อ   งั้นแส ...
jack8102 โพสต์เมื่อ 16/8/2013 20:07

ถ้าไม่อยากเสียงดัง  ให้ร้านทำ ตัวไซเรนเซอร์ให้ได้ครับ    เสียงก็จะเบาเลย   

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host