"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถ้าจะเปลียนท่อ

[img][/img]

ถ้าจะใส่ท่อแบบนี้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ หรือซื่อมาใส่ได้เลยครีบ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[

ซื้อมาใส่ได้เลยครับ  (ไม่ใช่ใส่เองนะ)   หมายถึงเอาไปให้ร้านทำท่อเชื่อมใส่ให้ครับ  ค่าแรงไม่เกิน 500

แต่ท่อจิ๋วแบบนี้ต้องทำใจเรื่องรอบต้นหายนะครับ   สิ่งที่ได้คือเสียงดังและความฮึกเหิมเวลาเร่งเครื่อง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

]
ซื้อมาใส่ได้เลยครับ  (ไม่ใช่ใส่เองนะ)   หมายถึงเอาไปใ ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 15/8/2013 20:17

งั้นคงจะกินน้ำมันน่าดู นะครับ

แล้วถ้าผมจะให้เค้า ทำแบบนี้
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
[

ถ้าทำแบบนี้  ก็ต้องเอาหม้อพักเดิมออกอยู่ดี  แล้วการที่ท่อตรงๆผ่านไส้มาเลยโดยไม่มีหม้อพัก
มันจะกลายเป็นดังสนั่นเหมือนเดินแป๊ปตรงมาเลย   แถมจะวิ่งแย่กว่าอีกนะครับ

แต่ถามว่าทำได้ไหม....ทำได้แน่นอนครับ

จากรูปมันเป็นปลายท่อใช่ป่ะคับ จะเอาสวย รึว่าจะเอาให้เสียงดัง
สวยก็ตัดเปลี่ยนปลายได้เลย ไม่มีผลกับรถ

ชอบดังกะเปลี่ยน หม้อพัก อันนี้ดูให้ดีละกันมีผลกับรถมาก...ต้นหายปลายหด ต้นหดปลายหาย

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/8/2013 10:57 โดย jack8102
จากรูปมันเป็นปลายท่อใช่ป่ะคับ จะเอาสวย รึว่าจะเอาให ...
VEZAA โพสต์เมื่อ 16/8/2013 08:48

ครับมันคือปลายท่อ   แต่ที่ผมสงสัยคือมันมีกรองอยู่ข้างใน

เอาสวยครับ คือ ท่อชุดเดิม คงอยู่   ไม่ไปทำไรกะหม้อพักเลย

แค่จะเอาตัวนี้ไปเสียบ ตรงปลายท่อเฉยๆๆครับ  

ซึ่งผมได้ไปดู ตัวท่อที่จะซื้อแล้วมันจะมีกรองอยู่ด้านใน ผมก็คิดว่าจะติดตรงๆเลยไม่ให้มันผ่านกรองกลัวมันอั้น

เน้นสวยอย่างเดียว ก็เลยมาถามแนวทาง  อีกอย่างรถมันเกียออโต้ครับ ไม่ไดเบิ้ลให้ใครฟังแน่

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/8/2013 10:57 โดย jack8102

ครับมันคือปล ...
jack8102 โพสต์เมื่อ 16/8/2013 10:54

ก็ซื้อแต่ครอบปลายท่อมาใส่อย่างเดียวก็พอ ครับ ราคาประมาณ 500-1500-

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/8/2013 18:33 โดย l2ayhachi

จากในรูปไม่ใช้ปลายท่อนะครับ   มันคือหม้อพักปลาย
ไม่สามารถเอามาใส่ต่อกับหม้อเดิมได้ครับ ใช้สำหรับ...เปลี่ยนแทนหม้อพักเดิม (จริงๆก็ต่อได้ แต่ระยะมันไม่ใช่ ใส่แล้วคงตลกน่าดู)
ส่วนใส้ในที่เห็นก็ไม่ใช่กรองครับ  แต่มันคือใยเหล็กใยแก้วในหม้อพักนั่นเอง

ถ้าปลายท่อ จะหมายถึงปลายที่มีแต่ปลายเพียวๆ  เหมือนมีแค่ปลอกน่ะครับ

พักปลาย  กับ  ปลายท่อ   ไม่เหมือนกันนะครับ

แบบนี้เรียกว่าปลายท่อครับ

ส่วนนี่คือหม้อพักปลายแบบสั้น  หรือเรียกว่า  ท่อจิ๋ว

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/8/2013 20:12 โดย jack8102
พักปลาย  กับ  ปลายท่อ   ไม่เหมือนกันนะครับ

แบบนี้เรีย ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 16/8/2013 18:31

อ๋อ   งั้นแสดงว่าถ้าผมจะใส่คงต้องถอด หม้อพักเดิมออกแล้ว   สิน่ะครับ

เห้อ ...ปลายท่อ มันไม่สวยอ่ะ เซงเบยย  อดหมดกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host