"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยิ่งล้างรถใหม่ๆ แล้วจอดเฉยๆ หรือตากฝนมาแล้วจอดค้างค ...
Beerno.27 โพสต์เมื่อ 15/8/2013 00:09

แม่นแล้วครับ เพราะมันคือคราบสนิม มองเห็นได้ง่ายบนจานดิสเบรคตอนเช้าๆ ไงครับ

พอขับๆ ไป ผ้าเบรคก็ขูดคราบสนิมออกไปเรื่อยๆ พอหมดก็ไม่มีเสียงครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปกติ ตั้งแต่วันแรก ยันวันนี้จะ ปีนึงล่ะ ดังเสมอต้นเสมอปลาย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นปกติครับเพราะเวลาจานเบรคโดนน้ำหรือความชื้นจะมีคราบสนืมจับอยู่ ตอนออกตัวครั้งแรกก็จะดังเป็นปกติ รถยี่ห้อไหนก็เป็นครับอย่ากังวล สิ่งที่น่ากังวนก็คือเวลาเบรคแล้วมันเอาไม่อยู่มากกว่า ขับรถให้สบายใจและมีความสุขนะครับ

เป็นเหมือนกันครับล้างรถใหม่ๆจะเป็น ( ล้างเสร็จแล้วจอด )  แก้ปัญหาครับ ล้างเสร็จก็เอาออกไปวิ่งไล่น้ำให้เกิดการเสียดสีสักพักก็ดีขึ้นครับแถมน้ำที่เช็ดไม่หมดจากการล้างก็หมดด้วยครับ

เป็นแม่มทุกวันครับ เป็นจนคิดว่าแม่มปกติละครับ ตามกระทู้ข้างบนเลยครับ ล้างรถใหม่ๆแม่มดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เป็นเหมือนกันครับ สงสัยเราได้ซิตี้ของแท้;P;P;P

ปกติครับ ระบบ ABS ก็แบบนี้แหละครับ
sab

ปกติครับของผมก็เคยเป็นเเต่ตอนนี้หายเเล้ว  
ออกรถเกือบสองเดือน

ยิ่งล้างรถใหม่ๆ แล้วจอดเฉยๆ หรือตากฝนมาแล้วจอดค้างค ...
Beerno.27 โพสต์เมื่อ 15/8/2013 00:09

จริงค่ะ...ขับไปสักพักเสียงก็จะหายไปเองค่ะ

ถ้าวันไหนล้างรถเอง  หรือขับตากฝนจอดไว้ค้างคืน

หากสภาพจานเบรคเป็นแบบนี้ก็ไม่ต้องตกใจนะครับ  ช่วงออกตัวก็ขยันเบรคให้ผ้าเบรคขูดสนิมออกซักหน่อย(เสียงอาจจะดังกว่าปกตินิดนึงนะ  อิอิอิ)  แล้วทุกอย่างก็จะเป็นปกติ ^^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host