"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ของผมซิตี้2013 เพิ่งรับมาเมื่อ ก.ค. เป็นฝั่งขวา สังเกตตอนเช้าก็ไม่ค่อยจะอ้าเท่ารัย  พอบ่ายๆ อ้าเยอะขึ้น  ตกเย็นๆค่ำๆ กับหดเข้าเกือบสนิท สังเกตอาการนี้ทุกวัน สรุปว่า  กันชนท้ายซิตี้รุ่นนี้เป็นแบบ ออโตเมติก ครับ หดเข้า อ้าออก ได้เอง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าปัญหานี้แก้ไม่จบหรอกครับ เท่าที่สังเกตดูนะ กันชนทั้งอันแขวนอยู่กับน๊อต2ตัว ที่เป็นตัวยึดหลักๆ นอกนั้นเป็นกริปยึด มันไม่มีขาเหล็กจากตัวถังยื่นไปรับกับตัวกันชน ตรงช่วงปลายๆกันชนทั้งซ้ายและขวา กันชนมันหนักพอรถสะเทือนก็อ้าออก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host