"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กันชนท้ายห่าง

กันชนท้ายฝั่งขวาห่าง  ตอนแรกก็ดูว่ามันห่างจากฝ่างซ้ายซึ่งชิดกว่า แต่ดุแล้วว่าห่างไม่มาก
แต่นี่ขับมาหลายเดือนดุมันห่างมากกว่าเดิมเห็นได้ชัด
ยิ่งดุยิ่งหงุดหงิด มีท่านไหนมีวิธีแก้ปัญหาแบบนี้มั่งค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณค่ะพรุ่งนี้จะรีบบึ่งไปศูนย์เลย  แล้วนี่เราต้องโทรนัดก่อนรึเปล่าค่ะ ไม่รู้จะใช้เวลาทำนานไหม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไปมาแล้วค่ะเขาบอกมีค่าใช้จ่ายอะคะถ้าให้ศูนยืทำ      เขาบอกไม่งั้นก็ให้เคลมรถ  แต่บอกตามตรงเพิ่งเคยมีรถคันแรกกะเขา  ดิฉันเลยบื้อจริงๆว่าจะแจ้งเคลมไงคะนี่  จะว่าโง่ก้ยอมค่ะแนะนำที    เขาบอกว่ามีลอยโดนชนตรงด้านหลัง  แต่ดิฉันไม่รู้ว่าโดนตอนไหน

โห  ไม่เคยรุ้มาก่อนเลยว่ามีประกันชั้น1 ต้องเสียค่าไรอีกเวลาซ่อม  โง่มากเลยดิฉัน
งั้นเราต้องไปแจ้งที่ไหนก่อนคะแบบว่าบอกตามที่คุณว่าว่าถอยชนต้นไม้กระถางไรนั่น  แจ้งกะประกันใช่มั้ยค่ะ  แล้วค่อยไปที่ศูนย์รึยังไงดีค่ะ  ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

รบกวนถามอีกนิดค่ะ
1. แล้วเลขที่แจ้งเคลม นี่  ทางประกันเขาจะบอกเป็นตัวเลข รึว่าเอกสารมาให้ค่ะ
2. แล้วอย่างของดิฉันไม่มีคุ่กรณีเคลมไปนี่จะมีปัญหาไม่ค่ะ แจ้งว่าถอยชนเสา หรือรั้ว ได้ไหมค่ะ
    เพราะที่ศูนย์เขาว่าคุณโดนชนมา ทำให้กันชนมันแบะออก เลยดูแล้วมันห่างกัน ( ทำไมรถมันบอบบางอย่างงี้ )
3.  อย่างงี้เท่ากะเราเสียประวัติ ถ้าต่อประกันจะแพงกว่าเดิมไหม ที่โดนบังคับมานี่ก็แพงมากเลยนะค่ะ
     เราเคลมแล้วขอเปลี่ยนประกันได้ไหมค่ะ  หรือต้องแจ้งศูนย์รถที่ซื้อคะ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ค่ะ

ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ   เดี๋ยวจะลองถ่ายรูปมาลงดูนะค่ะ   

เรื่องกันชนห่างนี่ ตอนแรกมันก็ห่างไม่น่าเกลียดค่ะแต่ที่ล่าสุดพึ่งสังเกตุว่ามันชักห่างเยอะละ
เลยไปศูนย์กลายเป้นเรื่อง โดนชนท้ายไป ลามไปกันใหญ่ เขาว่ามันโดนชน กันชนเลยแบะออก
เขาว่ามี อยถลอก มีคราบสีโดนชนด้วย ไอ้เราก้ไม่เคยมีรถมาก่อนในชีวิต  ไม่มีประสบการณ์ไรเลย  เลยได้แต่อึ้งๆ

คุณ จิร ค่ะแล้วเราแกะกันชนเอง ประกันมันจะขาดไหมคะ เขาจะว่าเราไปแกะโดยพละการไหมค่ะนี่

จขกท ค่ะ ไปเคลมลอยถลอก มาแล้วค่ะ ไม่เสียเงิน  แล้วเลยแจ้งเรื่อง ท้ายกันชนห่างไปด้วยเลย
รับรถมาแล้ว ดูชิดกันมากขึ้นค่ะดูน่าเกลียดน้อยลงหน่อย  ในอนาคตขับๆไปไม่รู้มันจะห้อยลงมาอีกไหม
  แต่ไม่รู้ช่างเขาทำยังไงนะคะ  เพราะไปรับรถเอาตอนเย็นศูนย์จะปิด  มีแต่คนที่รับเคลม ไม่มีช่างให้สอบถามเลย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบปัญหาข้อสงสัยนะคะนะคะ

ปล. ไปเคลมที่ศูนยืที่ซื้อรถมาค่ะ

ตอบกลับ 17# sirawit560

ของดิฉันกันชนก็ห่างแบบนี้เลยคะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host