"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ลองเข้าเวปนี้ดูhttp://www.newcitythailand.com/b ... 9%E0%B8%B2%E0%B8%A2
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากครับ คุณ jack8102 แล้วทาง 0 เค้าแก้อย่างไรอ่ะครั ...
sirawit560 โพสต์เมื่อ 24/9/2013 12:02

ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ  

ช่างเค้า แกะออกมาแล้วก็ใส่เข้าไปใหม่ ผมก็ดูแล้วมันก็โอเคอยู่ แต่พอขับได้ 2วันเท่านั้นล่ะ  555+
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมซิตี้2013 เพิ่งรับมาเมื่อ ก.ค. เป็นฝั่งขวา สังเกตตอนเช้าก็ไม่ค่อยจะอ้าเท่ารัย  พอบ่ายๆ อ้าเยอะขึ้น  ตกเย็นๆค่ำๆ กับหดเข้าเกือบสนิท สังเกตอาการนี้ทุกวัน สรุปว่า  กันชนท้ายซิตี้รุ่นนี้เป็นแบบ ออโตเมติก ครับ หดเข้า อ้าออก ได้เอง

ขอบคุณ คุณkobpongpan มากเลยครับ..เด๋วจะลองเข้า 0 ก่อน ถ้ายังเป็นอีก ก็จะลองทำตามลิงค์ ที่คุณkobpongpan แนะนำครับ

ทั้งอ้า ทั้งห้อย เหมือนกัน ...ตอนเเรกผมไม่ห้อยนะ...
พอไปใส่ สเกิร์ตมาเท่านั้นแหละ รู้สึได้ว่านับวันยิ่งอ้าเรื่อยๆ

ผมว่าปัญหานี้แก้ไม่จบหรอกครับ เท่าที่สังเกตดูนะ กันชนทั้งอันแขวนอยู่กับน๊อต2ตัว ที่เป็นตัวยึดหลักๆ นอกนั้นเป็นกริปยึด มันไม่มีขาเหล็กจากตัวถังยื่นไปรับกับตัวกันชน ตรงช่วงปลายๆกันชนทั้งซ้ายและขวา กันชนมันหนักพอรถสะเทือนก็อ้าออก

เราเอาเข้าศูนย์ แก้มาแล้ว 2 ครั้ง ไม่เสียเงิน ไม่ต้องแจ้งเคลม ถ้าศูนย์ให้แจ้ง แนะนำเปลี่ยนศูนย์ค่ะ แต่ตอนเราเอาเข้าศูนย์เราเอาเข้าตอนเช็คระยะ นะคะ แล้วบอกให้เค้าทำเพิ่มให้ แต่อย่างที่ข้างต้นบอกนั่นหล่ะค่ะ มันไม่จบเพราะอีกไทม่นาน เต็มที่ 2 เดือน มันก็อ้าเหมือนเดิม ไม่รู้สาเหตุเหมือนกันว่าทำไมถึงเป็นเช่นนี้
ป.ล รถเราไม่มีสปอย์เลอร์ก็เป็นค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8/10/2013 11:40 โดย alphasonic
ผมออกรถมาได้ 1 เดือน พึ่งสังเกตุ เห็นครับ ช่วงค่ำๆ 23/9/ ...
sirawit560 โพสต์เมื่อ 24/9/2013 10:01

ผมเพิ่งเอาไปเข้าศูนย์เช็คระยะมาและแจ้งเรื่องกันชนท้าย ศูนย์บอกว่าต้องแจ้งแผนก B&P ซึ่งอยู่คนละส่วนกับเช็คระยะครับ แอบเซ็งเพราะไหน ๆ ก็เข้าศูนย์แล้วแจ้งครั้งเดียวเลยไม่ได้หรือไงต้องแยกแจ้ง สุดท้ายพนักงานบอกให้ไปทำที่ศูนย์ที่ถอยรถมา นึกในใจถ้าถอยจากต่างจังหวัดไม่ต้องไปทำที่ต่่างจังหวัดเลยเรอะ แต่ผมก็ยังคงไม่ได้ทำนะครับ ค่อยเอาไปทำ

จขกท ค่ะ ไปเคลมลอยถลอก มาแล้วค่ะ ไม่เสียเงิน  แล้วเลยแจ้งเรื่อง ท้ายกันชนห่างไปด้วยเลย
รับรถมาแล้ว ดูชิดกันมากขึ้นค่ะดูน่าเกลียดน้อยลงหน่อย  ในอนาคตขับๆไปไม่รู้มันจะห้อยลงมาอีกไหม
  แต่ไม่รู้ช่างเขาทำยังไงนะคะ  เพราะไปรับรถเอาตอนเย็นศูนย์จะปิด  มีแต่คนที่รับเคลม ไม่มีช่างให้สอบถามเลย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบปัญหาข้อสงสัยนะคะนะคะ

ปล. ไปเคลมที่ศูนยืที่ซื้อรถมาค่ะ

ตอบกลับ 17# sirawit560

ของดิฉันกันชนก็ห่างแบบนี้เลยคะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host