"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กันชนท้ายห่าง

กันชนท้ายฝั่งขวาห่าง  ตอนแรกก็ดูว่ามันห่างจากฝ่างซ้ายซึ่งชิดกว่า แต่ดุแล้วว่าห่างไม่มาก
แต่นี่ขับมาหลายเดือนดุมันห่างมากกว่าเดิมเห็นได้ชัด
ยิ่งดุยิ่งหงุดหงิด มีท่านไหนมีวิธีแก้ปัญหาแบบนี้มั่งค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เข้าศูนย์โลดครับให้เขาปรับให้ไม่เสียตังครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เข้าศูนย์โลดครับให้เขาปรับให้ไม่เสียตังครับ ...
nucha1234 โพสต์เมื่อ 3/8/2013 20:26

ตามนั้น

ขอบคุณค่ะพรุ่งนี้จะรีบบึ่งไปศูนย์เลย  แล้วนี่เราต้องโทรนัดก่อนรึเปล่าค่ะ ไม่รู้จะใช้เวลาทำนานไหม

ไปมาแล้วค่ะเขาบอกมีค่าใช้จ่ายอะคะถ้าให้ศูนยืทำ      เขาบอกไม่งั้นก็ให้เคลมรถ  แต่บอกตามตรงเพิ่งเคยมีรถคันแรกกะเขา  ดิฉันเลยบื้อจริงๆว่าจะแจ้งเคลมไงคะนี่  จะว่าโง่ก้ยอมค่ะแนะนำที    เขาบอกว่ามีลอยโดนชนตรงด้านหลัง  แต่ดิฉันไม่รู้ว่าโดนตอนไหน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/8/2013 11:11 โดย patt665

ต้องคิดก่อนว่ารถมีไปโดนชนที่ไหนมัย เพราะ0บอกว่ามีรอยโดนชน ให้เพื่อนหรือให้คนรู้จักช่วยดูว่ามันเป็นรอยโดนชนจิงหรือเปล่า อาจเป็นไปได้ว่าไปจอดรถที่ไหน แล้วมีรถมาชนท้ายตอนที่เราไม่อยู่ก็เป็นได้ทำให้เราไม่รู้  หรืออาจถอยชนเองอาจเป็นต้นไม้หรือเสา แต่โดนนิดหน่อยก็ทำให้ไม่รู้ได้เหมือนกัน ถ้าเป็นรอยจริงมันอาจเป็นสาเหตุที่0ไม่ทำให้ฟรี เพราะ มันไม่ได้เกิดจากความเสียหายที่0เป็นคนทำ ถ้าต้องแจ้งเคลมแบบนี้ ให้แจ้งไปว่าถอยชนต้นไม้หรือเสาก็ได้ดูตามรอยที่โดนชนแล้วอะไรใกล้เคียงสุด เพราะถ้าแจ้งไปบอกมีรถมาชนแต่ไม่รู้ว่าใคร จะเสียค่าแอ็กเซฟทันที ประมาณ 1000 บาท

โห  ไม่เคยรุ้มาก่อนเลยว่ามีประกันชั้น1 ต้องเสียค่าไรอีกเวลาซ่อม  โง่มากเลยดิฉัน
งั้นเราต้องไปแจ้งที่ไหนก่อนคะแบบว่าบอกตามที่คุณว่าว่าถอยชนต้นไม้กระถางไรนั่น  แจ้งกะประกันใช่มั้ยค่ะ  แล้วค่อยไปที่ศูนย์รึยังไงดีค่ะ  ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

โทรแจ้งประกันให้ออกใบเคลม แล้วเอาไปใช้ที่ศูนย์ครับ

คนไม่รู้ไม่ใช่คนโง่คะ เป็นคนฉลาดต่างหากที่ไมรู้แล้วถามเพื่อที่จะรู้

อันดับแรก โทรแจ้งประกันก่อนแล้วแต่ประกันว่าจะออกใบเคลมให้เลยมั้ย หรืออาจให้เลขที่แจ้งเคลมและให้เราไปแจ้ง0ให้ออกใบเคลมโดยใช้เลขที่แจ้งเคลมที่ประกันบอกมา ถ้าเป็นอย่างหลัง ไปถึง0แล้วบอกว่าจะมาแจ้งออกใบเคลม 0 ก็จะให้เรากรอกเอกสารและทำตามขั้นตอนที่ 0 บอก โดยเราอย่าลืมเอาเลขที่แจ้งเคลมไปด้วยอันนี้สำคัญ 0ก็จะมาถ่ายรูปรถและรอยที่โดน ต่อไป 0 ก็จะนัดวันและให้เราเข้าซ่อม เป็นอันจบคะ

รบกวนถามอีกนิดค่ะ
1. แล้วเลขที่แจ้งเคลม นี่  ทางประกันเขาจะบอกเป็นตัวเลข รึว่าเอกสารมาให้ค่ะ
2. แล้วอย่างของดิฉันไม่มีคุ่กรณีเคลมไปนี่จะมีปัญหาไม่ค่ะ แจ้งว่าถอยชนเสา หรือรั้ว ได้ไหมค่ะ
    เพราะที่ศูนย์เขาว่าคุณโดนชนมา ทำให้กันชนมันแบะออก เลยดูแล้วมันห่างกัน ( ทำไมรถมันบอบบางอย่างงี้ )
3.  อย่างงี้เท่ากะเราเสียประวัติ ถ้าต่อประกันจะแพงกว่าเดิมไหม ที่โดนบังคับมานี่ก็แพงมากเลยนะค่ะ
     เราเคลมแล้วขอเปลี่ยนประกันได้ไหมค่ะ  หรือต้องแจ้งศูนย์รถที่ซื้อคะ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host