"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แล้วอาการคอยล์จุดระเบิดเสืยมเป็นยังไงครับ เเล้วเราสามารถรู้ได้ไงว่าตัวไหนเสียครับ........พอดีเจอปัญหาอยู่ครับ
อาการรถผมขับเเล้วสะดุด.....ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 11# low32

มาช่วยตอบคับ ปกติจะเห็นรอยไหม้สีขาวๆ คับ หรือถ้าไม่เห็น ลองพันเทปตัวที่สงสัย ถ้าพันแล้วหายก็ตัวนั้นล่ะคับ ส่วนมากจะเปลี่ยนยกชุดครับ เพาะอายุการใช้งานไกล้เคียงกันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กำลังว่าจะแกาะมาหุ้ม ดีมากครับได้สาระมาก

ผมเคยใช้เทปทนร้อนพัน เวลาถอดมันขาดเป็นชิ้นๆ เหนียวๆ ติดตามขอบ ต้องพยายามคีมออกมา แล้วเหนียวเหนอะหมดเลย
ท่อหดไม่ขาดแล้วตกค้างอยู่ภายใน แต่ต้องถอดตอนเครื่องเย็นสนิทครับ ปัญหาคือตัวคอยล์เองมันเสื่อมสภาพ กรอบ เมื่อต้องอยู่กับความร้อนนานๆ โดนนิดโดนหน่อยมันก็หักเป๊าะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host