"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถอดหลอดไฟตัดหมอก

ผู้รู้ช่วยตอบที วิธีการเปลี่ยนหลอดตัดหมอก city  2012 เปลี่ยนอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รอกันนน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[

เท่าีที่ผมทำนะคับ..ไฟด้านซ้ายมือล้วงถอดง่ายคับ..แต่ด้านขวายากมาก มันติดถังบรรจุน้ำปัดน้ำฝนอ่ะคับ..ถ้าจะถอดซ้ายก่อนต้องหันพวงมาลัยไปขวาสุด..แร้วถอดกิ๊ฟล็อคน่าจะมี 6 อันคับ..ใช้มือง้างบังโคลนก็จะเอื้อมมือถึงถอดแระใส่ไม่ยากคับ..แต่สำหรับด้านขวา..ต้องถอดบังโคลนล่างหน้าจะง่ายกว่าคับทำลักษณะเดียวกับด้านซ้าย..สำคัญคือต้องหมุนล้อไปฝั่งตรงข้ามจะได้ง่ายต่อการถอดอ่ะคับ..ส่วนอื่นๆคงต้องถามท่านอื่นเพิ่มเติมนะคับ

ขอบคุณมากครับ คุณpayuphat ที่แนะนำครับ

ยินดีคับผม ช่วยๆกันคับ

ตามคู่มือหน้า 175 เลยครับ ระมัดระวังด้วยครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ คุณ  ton_2013

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host