"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอความรู้เรื่องติดสัญญาณกันขโมยคร๊าบ

อยากทราบว่าจะติดแบบไหนดีครับสำหรับ city cng 2013  ช่วยแนะนำหน่อยนะคร๊าบบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอาจริงๆนะ  ติดพวกล๊อคเบรคล๊อคคันแร่ง หรือล๊อคล้อ  หรือพวก 3ล๊อค พวกนี้มีประโยชน์กว่าครับ
โจรเดินมาเห็นแล้วไม่อยากขโมยเท่าไหร่  ถ้าไม่ซวยจริงๆ

แต่ถ้าเป็นแบบสัญญาณ  ติดไว้กดรีโมทเท่ๆครับ  แล้วก็ช่วยล๊อคประตูเท่านั้นเอง  กันขโมยไม่ได้หรอก

ว่ากันตามหลักแล้ว  ถ้าคันไหนดวงไม่ดี  จะโดนโขมยจริงๆ   ติดอะไรก็คงเอาไม่อยู่ครับ  
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ว่าจะติดล็อคเทคอ่ะคร๊าบบ  เพราะรถคันเดิมก็เป็นติดมาจาก 0  แค่มาติดล็อคเทคเพิ่มน่าจะโอ^^

เอาจริงๆนะ  ติดพวกล๊อคเบรคล๊อคคันแร่ง หรือล๊อคล้อ  ห ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 21/7/2013 17:55

ติดสัญญาณกันขโมย นอกจากมีเสียงแท่ๆแล้ว มันยังตัดสตาร์ทด้วย ป้องกันไม่ให้ขโมยต่อสายตรงสตาร์ทรถ
ติดกันขโมยต้องเลือกเกรดด้วยครับลองดู http://viperalarm.blogspot.com/

ล็อกล้อดูจะโจ่งแจ้งสุด เพราะอยู่นอกตัวรถ แต่ลำบากพกพา

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host