"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ทําไม city ไม่เกจวัดความร้อน

อยากทราบทำไม city ถึงไม่มีเกจวัดความร้อนของเครื่องยนต์
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลียนมาเป็นระบบ  แสดงไฟสัญญานเตือนครับ  ตั้งแต่รุ่น 2003 ล่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เก็บความรู้ครับ

เป็นคำถามที่ผมก็อยากถามครับ แต่คงไม่ได้คำตอบแน่ๆ ไม่เข้าใจวิศวะกรเขาเหมือนกันครับทำไมพี่แกคิดแบบนั้น;P

ผมว่าเรื่อง ต้นทุน แหงมๆ

ถ้ามันขึ้นไฟขึ้นมา เครื่องยนต์คุณ จะหยุดทำงานครับ เพราะ มันจะไปตัดระบบการจ่ายเชื้อเพลิงป้องกันเครื่องพัง เด๋วนี้ เกือบทุกยี่ห้อ ไม่มีแล้วครับ

ซื้อติดเพิ่ม

โอ้วย้อนหลัง แต่ 2014 เอากลับมาเหมือนเดิมแล้วนะครับ หึหึ

นี้เหละ  ความร้อนรถของเราที่ขับยุตอนเที่ยงๆๆ ไม่รู้เลยว่าความร้อนมันขึ้นเท่าไร
ผมกำลังคิดว่า จะติดยุเหมือนกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host