"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สมาชิกท่านใดใช้ Atiker เข้ามาคุยกันได้ครับ

สมาชิกท่านใดใช้ Atiker เข้ามาคุยกันได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสาร์ที่แล้วเพิ่งไปติด ตัวใหม่ล่าสุด Nice fast เป็นของ Atiker ทั้งระบบ ใช้ถังโดนัท 43 ลิตร ที่ร้าน กิมยานยนต์ ตอนนี้อยู่ในช่วงทดลองขับแก๊สถังแรก (ยังไม่หมด) ความรู้สึกเหมือนขับน้ำมันมากๆ แต่จะอืดๆกว่าน้ำมันหน่อย ช่างนัทบอกว่าอยู่ในช่วงที่ ECU nice fast กำลังปรับค่าการจ่ายแก๊สให้ใกล้เคียงน้ำมันมากที่สุด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ข้อสำคัญเลยคือต้องเก็บกราฟน้ำมันให้เต็มครับ

ตัววัดระดับแก๊ส ไม่ตรงอ่ะครับ ผมวิ่งได้ 200km เหลือเม็ดแดงแล้ว (ถังโดนัทครับ)

ผมใช้น่าจะเป็นรุ่นถูกสุดแต่เป็นหัวฉีด มีอาการวิ่งนอกเมืองนานๆ เหมือนกล่องEcu มันร้อน ระบบแก๊สมันจะดับ สักพักก็จะติดขึ้นมาใหม่
ตอนแรกไม่รู้เพราะอะไร ลองจับที่กล่องEcu เห็นว่ามันร้อนเลยเอาออกมาจะจุดที่ช่างติดให้ วางไว้ข้างนอกให้ระบายอากาศได้ มันก็ดีขึ้น วิ่งมา4000กม. คับ
HCC....Thonburi Zone   No.10

ตัววัดระดับแก๊ส ไม่ตรงอ่ะครับ ผมวิ่งได้ 200km เหลือเม็ ...
korrawit โพสต์เมื่อ 14/9/2013 14:19

ต้องตั้งที่โปรแกรมดูครับมันสามารถตั้งและเช็คได้จากโปรแกรม  ลองให้ช่างเช็คดูก่อน

ผมใช้น่าจะเป็นรุ่นถูกสุดแต่เป็นหัวฉีด มีอาการวิ่งน ...
sirapob โพสต์เมื่อ 16/9/2013 09:11

ค่าอุณหภูมิการทำงานของCPUอยู่ที่-40 ถึง +125 องศา อาจเป็นไปได้ว่านำไปวางทับกับอุปกรณ์ที่มีความร้อนสูง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host