"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เห็นด้วยนะครับ ว่าการประกอบแย่มากๆ หากจะอ้างว่ามันราคาไม่ถึงล้าน ควรจะพอใจ
ผมว่ามันไม่ถูกหรอก เมืองไทยรถราคาแพงนะครับ หากเทียบกับเมืองนอก เพราะภาษีที่บวกเข้าไปแพง
จริงๆ ต้นทุนระดับซิตี้มันไม่ควรขายแพงถึงหกเจ็ดแสนด้วยซ้ำ หากจะถึงก็ควรจะประกอบให้ดีมีมาตรฐานเหมือนที่ขายเมืองนอก
คงเพราะคนไทยเป็นประเภททนได้จนแปลกใจ นายทุนก็เลยผลิตออกมาดูถูกคนไทยจัง เป็นทุกยี่ห้อละ
ยิ่งใครเคยขับมาหลายคัน ยิ่งบอกและเปรียบเทียบได้ดี ว่าบางปัญหามันแก้ได้ แต่ฮอนด้าไม่แก้ แถมโครงการรถคันแรก
ยิ่งเร่ง ยิ่งมีปัญหา เหมือนเขาจะคิดว่าอย่างไรก็ขายได้ เมื่อก่อนคนไทยดูถูกรถญี่ปุ่น แต่ตอนนี้ บางคนทำตัวเป็นตัวแทน
ตำหนิไม่ได้ แก้แทนซะงั้น สงสัยถือหุ้นอยู่หรือเปล่า ความจริง ที่ตำหนิ ก็อยากให้ฮอนด้าเอาไปปรับปรุง
ให้ดีกว่าคนอื่น แต่นี่ มีปัญหาตั้งแต่รุ่นแรก ยันจะเปลี่ยนโฉมแล้ว ก็ไม่เคยหาย เป็นเพราะอะไร นี่ไง ในญี่ปุ่นประเทศตัวเองแท้ๆ ยังขายรถไม่ได้ดีกว่ายี่ห้ออื่นเลย แต่มาฮิตในเมืองไทย ผมก็ใช้นะ ใครอย่าว่าผมมาโจมตี แต่มันทนไม่ค่อยได้ มันเกินไป
แถมช่างมันก็พูดได้อย่างเดียว รถปกติครับ อยากจะ... ถ้ามันปกติ จะเอามันมาหาทำพระแสงดาบทำไม
มันทำให้ได้คิดว่า รถคันต่อไปยังจะอยากได้ฮอนด้าไหม ถึงจะชอบยี่ห้อนี้ก็เถอะ คงต้องกลับไปเล่นF เหมือนเดิมแล้วมั้ง
ยิ่งตอนนี้ผลิตออกมาดีทีเดียว ศูนย์ก็เริ่มมาก จังหวัดผมก็มีแล้ว หากฮอนด้าเข้ามาอ่าน ได้โปรดไปคิดบ้างนะครับ
ไม่อย่างนั้น หมดล้านคันแรกไป ยอดตกสุดๆแน่ ตอนมีจดหมายมาสอบถามจากศูนย์ใหญ่ ผมก็เล่นซะหมดจดไปแล้วนะ
รักนะฮอนด้า แต่ก็ผิดหวังเหมือนกัน นี่ต้องกันเงินไว้เป็นหมื่น ต้องเอาไปแดมป์เก็บเสียงอีก ทนไม่ได้จริงๆ เรื่องเสียงเข้ารถ
ขนาดคนนั่งด้วยยังบ่น อนุมัติเงินให้ไปทำเลย สงสัยทนไม่ได้ เขาบอกว่านั่งแล้วมึนหัว เสียงมันอื้อไปหมด หรือใครจะเถียงว่าไม่จริง จบข่าว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แค่อยากจะบอกฮอนด้าว่า ผมไม่ได้ต้องการรถเทพมากมายหรอก เพราะท่านจะอ้างว่ารถเล็กราคาไม่ถึงล้าน
งั้นแค่ท่านประกอบรถให้ดีๆ มีมาตรฐานเป็นทียอมรับในระดับนานาชาติได้ไหม เมืองไทยนี่มันประเทศโลกที่สามหรือไง
เอางี้ ท่านประธานครับ ถ้าได้เข้ามาอ่านนะครับ ลองไปหาซิตี้ แล้วนั่งมาทำงานสักอาทิตย์นะครับ แล้วท่านจะทราบว่า
ทำไมพวกผมถึงบ่นกันจัง ขนาดพยายามทำใจ ปลง แล้ว แต่พอนั่งรถคันอื่นทีไร มันเจ็บปวกใจทุกที ว่าทำไมรถตัวเอง
มันทำไมแย่จัง ไม่คิดว่าซื่อมาต้องเสียเงินเพื่อแก้ปัญหาอีก แทนที่จะได้ไปแต่งรถดีๆ แต่ต้องมาเสียเงินแก้เรื่องการประกอบ
ที่หลายคน รวมถึงช่างต่างพูดเป็นเสียงเดียวว่า รถมันปกติ ที่ไม่ปกตินะคุณเอง คิดมากน่า อ้าวแล้วทำไม ยี่ห้ออื่นมันไม่ดังรอบทิศอย่างนี้บ้างนะ ใครจองอยู่ ผมว่าเพิ่มเงินอีกหน่อย เล่นพวก รุ่นกลางๆดีกว่านะครับ จะเห็นถึงความแตกต่าง
ผมซื่อเงินสด กำเงินไปเห็นๆ เลยผิดหวังหน่อย ขนาดเตรียมใจแล้วนะ เพราะคิดว่าได้คืนแสน ก็พอทำใจ
แต่นี่ มันเกินทำใจครับ ยอมไม่เอาแสน เพิ่มเงินดีกว่า ใครจะมาด่าผม คิดดีๆนะครับ ว่าคุณโดนไหมและ อย่าเห่อจนเวอร์ครับ
เพื่อนๆในนี้ หากเขาไม่เจอ ไม่มีใครบ่นหรอก ใครๆก็รักรถกันทั้งนั้น แต่รักลูกให้ถูกทางครับ ไม่ดีก็ควรตำหนิ
ไม่อย่างนั้น เขาอาจหลงตัวได้ ยิ่งเซลเราชอบหยิ่งๆ เป็นที่กระฉ่อนวงการอยู่ด้วย ต่อไป คงขายรถได้ยากหากไม่แก้ไขรถให้ดีกว่านี้ ทุกวันยังโดนแซงว่า รถกระป๋องนม บางกรอบอยู่ด้วย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host