"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ลองไปสังเกตุประตูกันดูครับ
คันที่ 1  ขวา-ซ้าย

คันที่ 2 ขวา-ซ้าย

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รับรถ 26 มกรา 56 ใช้มา6 เดือนเวลาวิ่งทางเรียบปกติ แต่พอเจอทางไม่เรียบจะมีเสียงตรงคอนโซล
หน้าฝั่งซ้าย จะเข้า0ก็กลัวแก้ไม่หายขาด กลัวรถช้ำเปล่าๆครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รู้สึกว่าจะเจอเพื่อนที่โชคดีร่วมกันมากนะครับ....ปัญหาที่เกิดขึ้นถ้าไม่เจอกับใครก็ไม่รู้สึกหรอกครับ....สำหรับคนอื่นอาจจะมองว่าปัญหาเพียงเล็กน้อยแค่นี้ทำไมต้องโวยวาย...แต่สำหรับเข้าใจความรู้สึกของเพื่อนๆดี...เพราะเจอกับตัวเอง..เสียสุขภาพจิตครับ...ต้องคอยฟังเสียงไป..เวลารถวิ่งว่ามันจะดังตอนไหน...ต้องคอยตอบปัญหาเพื่อนๆ..เวลามีเพื่อนนั่งไปด้วย..(เพื่อนจะถามว่าเสียงอะไร) จน..ผมคิดว่าจะพิมพ์ใส่กระดาษวางไว้ข้างๆ..พอเพื่อนถามจะยื่นให้อ่านเลย..ขี้เกียจตอบคำถามครับ

แค่อยากจะบอกฮอนด้าว่า ผมไม่ได้ต้องการรถเทพมากมายหรอก เพราะท่านจะอ้างว่ารถเล็กราคาไม่ถึงล้าน
งั้นแค่ท่านประกอบรถให้ดีๆ มีมาตรฐานเป็นทียอมรับในระดับนานาชาติได้ไหม เมืองไทยนี่มันประเทศโลกที่สามหรือไง
เอางี้ ท่านประธานครับ ถ้าได้เข้ามาอ่านนะครับ ลองไปหาซิตี้ แล้วนั่งมาทำงานสักอาทิตย์นะครับ แล้วท่านจะทราบว่า
ทำไมพวกผมถึงบ่นกันจัง ขนาดพยายามทำใจ ปลง แล้ว แต่พอนั่งรถคันอื่นทีไร มันเจ็บปวกใจทุกที ว่าทำไมรถตัวเอง
มันทำไมแย่จัง ไม่คิดว่าซื่อมาต้องเสียเงินเพื่อแก้ปัญหาอีก แทนที่จะได้ไปแต่งรถดีๆ แต่ต้องมาเสียเงินแก้เรื่องการประกอบ
ที่หลายคน รวมถึงช่างต่างพูดเป็นเสียงเดียวว่า รถมันปกติ ที่ไม่ปกตินะคุณเอง คิดมากน่า อ้าวแล้วทำไม ยี่ห้ออื่นมันไม่ดังรอบทิศอย่างนี้บ้างนะ ใครจองอยู่ ผมว่าเพิ่มเงินอีกหน่อย เล่นพวก รุ่นกลางๆดีกว่านะครับ จะเห็นถึงความแตกต่าง
ผมซื่อเงินสด กำเงินไปเห็นๆ เลยผิดหวังหน่อย ขนาดเตรียมใจแล้วนะ เพราะคิดว่าได้คืนแสน ก็พอทำใจ
แต่นี่ มันเกินทำใจครับ ยอมไม่เอาแสน เพิ่มเงินดีกว่า ใครจะมาด่าผม คิดดีๆนะครับ ว่าคุณโดนไหมและ อย่าเห่อจนเวอร์ครับ
เพื่อนๆในนี้ หากเขาไม่เจอ ไม่มีใครบ่นหรอก ใครๆก็รักรถกันทั้งนั้น แต่รักลูกให้ถูกทางครับ ไม่ดีก็ควรตำหนิ
ไม่อย่างนั้น เขาอาจหลงตัวได้ ยิ่งเซลเราชอบหยิ่งๆ เป็นที่กระฉ่อนวงการอยู่ด้วย ต่อไป คงขายรถได้ยากหากไม่แก้ไขรถให้ดีกว่านี้ ทุกวันยังโดนแซงว่า รถกระป๋องนม บางกรอบอยู่ด้วย

อยากให้ เจ้าหน้าที่ฮอนด้า มันมาอ่านนะนี่ขนาดเราเป็นแค่คนกลุ่มเล็กๆ ที่ใช้ city ยังเจอปัญหากันเยอะขนาดนี้ สัดส่วนแบบนี้คงไม่เรียกว่า รถผลิตมาเยอะต้องมี error บ้างแล้วหละครับ เค๊าเรียกว่าคุณภาพและมาตราฐานของรถคุณมันต่ำกว่ามูลค่า

ตอบกลับ 6# ampolss

ขอบคุณค่ะ

ใช้มา 10 เืดือนปกติทุกอย่างแหะ

ตอนรับรถมา ก็สังเกตเจอหลายอย่างที่ดูด้อยคุณภาพ
แต่เอามาถามในเว็บ ก็มีหลายๆ คนตอบว่าเป็นเหมือนกัน มันเป็นปกติของรุ่นนี้
ไปสอบถามที่ศุนย์มาก็ได้คำตอบว่าเป็นปกติครับ
โธ่ รถราคาไม่ใช่น้อย คุณภาพไม่คุ้มราคาเลย
เทียบกับยี่ห้ออื่นแล้ว ผมว่าฮอนด้าราคาแพงกว่ายี่ห้ออื่นนะ เพราะอุปกรณ์ที่ติดตั้งมาให้น้อยกว่าในระดับรุ่นที่เทียบเคียงกัน
ของผมตัวท็อปยังเป็นแอร์ธรรมดา ของยี่ห้ออื่นเค้าให้แอร์อัตโนมัติแล้ว
เกียร์ก็โบราณ ตรงๆ ยี่ห้ออื่นเป็นแบบขั้นบันได ดูดีน่าใช้กว่าเยอะ
เสียงก็ดัง ไม่เก็บเสียง (เก็บเสียงให้อยู่ในห้องโดยสารล่ะมั้ง)
ยังดีที่ใช้บริการศูนย์ที่ดูแลดีพอสมควร(ไม่ถึงกับดีเลิศ) พอจะผ่อนคลายอารมณ์เครียดได้บ้าง

1.แอร์ไม่ค่อยเย็น
2.การเก็บเสียงไม่ค่อยดี (แต่ก็เหมือนๆยื่ห้ออื่น)
3.ไม่ค่อยมีตังเติมน้ำมัน
...อย่างอื่นปกติดีครับ...
ของผมทั้งศูนย์ ทั้งเซล์ ทั้งไฟแนนซ์ เอาใจใส่ดีครับ โทรสอบถามและติดตามตลอด 1 เดือนเอกสารครบหมด ยื่นรถคันแรกเรียบร้อย สำหรับผม OK. แล้วครับ

หลายท่านคอมเมนต์ได้โดนใจมากๆคับ ปัญหาหลายๆอย่างที่ทุกท่านเจอมันก็เกิดกับรถผมแทบทุกอย่าง ผมจึงคิดว่ามันไม่น่าใช่ 1 ใน 100 ใน 1000 คันจะเจอปัญหาซักคันอย่างที่บางท่านบอกมาแล้วนะ ผมรักรถคันนี้มากเหมือนกันซื้อมาด้วยน้ำพักน้ำแรงของตัวเองแต่พอมาเจอปัญหายุบยิบแบบนี้บางที่มันก็รู้สึกแย่เหมือนกัน แต่ก็จะดูแลมันให้ดีที่สุดคิดซะว่าตอนนี้มีปัญญาซื้อได้แค่นี้ ในอนาคตผมคงมีปัญญาซื้อรถที่ดีมีคุณภาพมากกว่านี้และคงจะไม่ใช่ Honda แล้วล่ะคับ หวังว่าจะมีคนของบริษัท Honda เข้ามารับทราบข้อมูลเพื่อปนำไปรับปรุงคุณภาพรถยนต์ของท่านบ้างนะคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host