"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คงไม่ขายทิ้ง เพราะต้นเหตุ  อยู่ที่การผลิต และ ศูนย์บริการ ที่ แจ้งปัญหาให้ทราบ แค่ต้องการให้คนที่คิดจะซื้อ รถรุ่นนี้ ต้อง ตรวจสอบดีๆ เวลา ขับออกมาจากศูนย์   คงไม่ต้องถึงกับขายทิ้งหรอกนะ...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมรุนก่อน MC ตอนออกมาก็ปกติ พอได้หมื่นโลมีเสียงหอนๆคล้ายลูกปืนล้อแตก เข้าศูนย์ บอกว่ายางไม่ดีให้เปลี่ยนซะงั้น แต่ก็ใช้ถึงปัจจุบัน มันหอนช่างมันเกียร์ แต่ผมรำคาญเรื่องเสียงไม้ของตู้เครื่องเสียงมากกว่า 55
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
city ขาวมุก[img][/img]

ของผมรุนก่อน MC ตอนออกมาก็ปกติ พอได้หมื่นโลมีเสียงหอนๆคล้ายลูกปืนล้อแตก เข้าศูนย์ บอกว่ายางไม่ดีให้เปลี่ยนซะงั้น แต่ก็ใช้ถึงปัจจุบัน มันหอนช่างมันเกียร์ แต่ผมรำคาญเรื่องเสียงไม้ของตู้เครื่องเสียงมากกว่า 55

ตอบกลับ 10# handspider

ปัญหามีไว้แก้แต่ที่แน่ๆแก้ไม่ทันแล้วแหละ คุณคือผู้โชคดีที่เจอปัญหานี้555

คืองี้นะคับ...ทุกคนออกรถมาแล้วก็รักรถทุกคนนั้นแหละครับ..แต่ปัญหามีเพียงว่าทำไมบริษัท..ผู้ผลิตไม่ตรวจสอบคุณภาพของสินค้าก่อนที่จะจำหน่าย...ของผมออกรุ่นท๊อป...ก็คิดว่าดีที่สุดของรุ่นนี้แล้ว..แต่มาเจอปัญหาจุกจิกเล็กๆน้อย..เท่าที่ดูนะครับมีเรื่อง
-  เสียงดังเวลารถวิ่ง...ดังที่ท้ายรถบ้าง...ที่คอนโซลหน้าบ้าง....ที่ประตูบ้าง...ที่กล่องเก็บของบ้าง....คือดังพอรำคาญน่ะครับ
- คิดว่าหลายๆคนในนี้....ก็คงเคยเป็นเจ้าของรถหลายค่ายหลายยี่ห้อมาแล้ว..คงเปรียบเทียบเอาเองได้นะครับว่าเป็นอย่างไร
- เรื่องสีรถที่ดูเหมือนจะทำไม่ได้มาตรฐาน
- เรื่องการบริการของศูนย์บริการหลายๆที่...ตามที่สมาชิกมาโพสนะครับ...รู้สึกว่าจะมีมาก
- เรื่องยางรถรู้สึกจะมีปัญหามาก...ผมอ่านดูหลายท่านโพสไว้..
- อื่นๆ..อีกหลายเรื่องนะครับ....แต่ถึงยังไงผมก็ยังรักน้องตี้ตัวเล็กของผม..ก็ได้อยู่ร่วมกันแล้ว..เมื่อถึงเวลาอันควรค่อยว่ากันใหม่

ปัญหามีในรถทุกรุ่นแหล่ะครับ มาตราฐานของแต่ละคนไม่เท่ากัน
เรื่องเสียงก็อกแก็กในรถของผมก็มี
เสียงยาง เสียงช่วงล่างคงจะเป็นเหมือนกันกับหลายท่าน
แต่ผมก็แค่บอกกล่าวในสิ่งที่ผมเจอเป็นข้อมูลเท่านั้นครับเพื่อที่บางท่านเจอกรณีแบบนี้จะได้เข้าใจว่า
ไม่ได้มีท่านคนเดียวที่เจอปัญหา ถ้ารถเขาทำมาดีทุกอย่างคงไม่ต้องมีการรับประกันอะไรให้เราหรอกครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/7/2013 16:04 โดย Akekub

ก่อนหน้าจะ่ใช้ city ใช้โตต้า 3 ห่วง ใช้ altis  ตอนแรกผมจะเอา vios โฉมเก่าเพราะโฉมใหม่ยังไม่มา แต่เพราะใช้โตต้ามาตลอดและ city มันดูสวยกว่าเลยเลือก พอใช้ไปบอกได้ว่าคันต่อไปคงไม่เอา honda ปํญหาใหญ่ๆ พวกเกียร์หอนผมยังไม่มี แต่ที่รู้สึกได้คือช่วงล่าง การไม่เก็บเสียง อัตราเร่งที่อืด อัตราสิ้นเปลือง ความเห็นผมไม่ผ่านครับ กินน้ำมันพอกับ altis 1.6 เลย ถ้าท่านใดบอกว่าให้ขายแล้วซื้อใหม่ไม่ต้องแนะนำผมนะ ผมคงไม่ทำแต่ถ้าท่านยินดีจ่ายส่วนต่างราคาขายกับราคาที่ผมซื้อ+ส่วนลดภาษี มาให้ผม ก็ยินดีเลยครับ

เห็นด้วยนะครับ ว่าการประกอบแย่มากๆ หากจะอ้างว่ามันราคาไม่ถึงล้าน ควรจะพอใจ
ผมว่ามันไม่ถูกหรอก เมืองไทยรถราคาแพงนะครับ หากเทียบกับเมืองนอก เพราะภาษีที่บวกเข้าไปแพง
จริงๆ ต้นทุนระดับซิตี้มันไม่ควรขายแพงถึงหกเจ็ดแสนด้วยซ้ำ หากจะถึงก็ควรจะประกอบให้ดีมีมาตรฐานเหมือนที่ขายเมืองนอก
คงเพราะคนไทยเป็นประเภททนได้จนแปลกใจ นายทุนก็เลยผลิตออกมาดูถูกคนไทยจัง เป็นทุกยี่ห้อละ
ยิ่งใครเคยขับมาหลายคัน ยิ่งบอกและเปรียบเทียบได้ดี ว่าบางปัญหามันแก้ได้ แต่ฮอนด้าไม่แก้ แถมโครงการรถคันแรก
ยิ่งเร่ง ยิ่งมีปัญหา เหมือนเขาจะคิดว่าอย่างไรก็ขายได้ เมื่อก่อนคนไทยดูถูกรถญี่ปุ่น แต่ตอนนี้ บางคนทำตัวเป็นตัวแทน
ตำหนิไม่ได้ แก้แทนซะงั้น สงสัยถือหุ้นอยู่หรือเปล่า ความจริง ที่ตำหนิ ก็อยากให้ฮอนด้าเอาไปปรับปรุง
ให้ดีกว่าคนอื่น แต่นี่ มีปัญหาตั้งแต่รุ่นแรก ยันจะเปลี่ยนโฉมแล้ว ก็ไม่เคยหาย เป็นเพราะอะไร นี่ไง ในญี่ปุ่นประเทศตัวเองแท้ๆ ยังขายรถไม่ได้ดีกว่ายี่ห้ออื่นเลย แต่มาฮิตในเมืองไทย ผมก็ใช้นะ ใครอย่าว่าผมมาโจมตี แต่มันทนไม่ค่อยได้ มันเกินไป
แถมช่างมันก็พูดได้อย่างเดียว รถปกติครับ อยากจะ... ถ้ามันปกติ จะเอามันมาหาทำพระแสงดาบทำไม
มันทำให้ได้คิดว่า รถคันต่อไปยังจะอยากได้ฮอนด้าไหม ถึงจะชอบยี่ห้อนี้ก็เถอะ คงต้องกลับไปเล่นF เหมือนเดิมแล้วมั้ง
ยิ่งตอนนี้ผลิตออกมาดีทีเดียว ศูนย์ก็เริ่มมาก จังหวัดผมก็มีแล้ว หากฮอนด้าเข้ามาอ่าน ได้โปรดไปคิดบ้างนะครับ
ไม่อย่างนั้น หมดล้านคันแรกไป ยอดตกสุดๆแน่ ตอนมีจดหมายมาสอบถามจากศูนย์ใหญ่ ผมก็เล่นซะหมดจดไปแล้วนะ
รักนะฮอนด้า แต่ก็ผิดหวังเหมือนกัน นี่ต้องกันเงินไว้เป็นหมื่น ต้องเอาไปแดมป์เก็บเสียงอีก ทนไม่ได้จริงๆ เรื่องเสียงเข้ารถ
ขนาดคนนั่งด้วยยังบ่น อนุมัติเงินให้ไปทำเลย สงสัยทนไม่ได้ เขาบอกว่านั่งแล้วมึนหัว เสียงมันอื้อไปหมด หรือใครจะเถียงว่าไม่จริง จบข่าว

คอนโซนหน้าฝั่งซ้ายดัง เซงเลย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host