"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมใช้ปกติดีทุกอย่าง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เรามาแชร์ข้อมูลกันดีกว่านะครับ...ว่าแต่ละคนเจอปัญหาอะไร..อย่าทะเลาะกันเลยครับ..เพื่อเป็นข้อมูลครับ..ของผมที่เจอปัญหามีดังนี้ครับ
- รถมีเสียงดังแก๊กๆ..ที่ด้านหลังเวลาวิ่ง พยายามหาที่มาของเสียงด้วยตนเองไม่เจอ..เอาเข้าเช็คที่ศูนย์ของฮอนด้าช่างนั่งไปด้วยให้วิ่งให้ดูเพื่อฟังเสียง..ช่างก็ได้ยินว่ามีเสียงดังจริง..แต่พอจะมาหาอาการ..ที่มาของเสียง..ช่างบอกว่าหาไม่เจอ..ทุกวันนี้ก็ต้องทนฟังเสียงนี้ตลอดครับ....ไม่มีสมาธิขับรถเลย..
- สีของสเกิตด้านหลัง..ลอกเป็นแผ่นเลยครับ..เหมือนไม่เก็บงาน
- เพิ่งเจออีกอาการเมื่อสามวันก่อน..เปิดประตูด้านหลังซ้าย...ปรากฏว่าน๊อตประตูที่มีตรงล๊อคประตูด้านข้าง..ร่วงลงมาทั้งสามตัวต้องวิ่งไปให้ช่างข้างบ้านใส่ให้....ตอนนี้ก็เลยชักไม่นใจในน้องตี้เท่าไร..ถ้าเดินทางไกลจะไม่เอาไป..
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมใช้ปีนึงแล้วปกติดี

ตอบกลับ 8# nonga

***อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ยังไงรถทุกรุ่นย่อมมีปัญหาทั้งนั้นเพียงแต่เราใช้ฮอนด้าก็จะรับรู้แต่ปัญหาของฮอนด้า
ซีวิคแพงกว่าเราก็ยังเห็นมีปัญหากันเยอะ***

ตอบกลับ 6# ampolss

อย่าไปกังวลเลยครับ... มันไม่ได้เป็นทุกคันไป
อาจจะมีเเค่ 1 ใน 100 คัน หรืออาจจะมากกว่านั้นก็ไม่มีใครรู้
ปัญหาจุกจิก เกิดขึ้นกับรถทุกค่ายแหละครับ
ถ้าเราชอบ ก็มั่นดูเเลรักษา ป่วยมาก็พาไปหาหมอ จะได้อยู่กับเรานานๆครับ

ของผมรู้สึกว่าช่วงล่างไม่ค่อยเก็บเสียง เสียงดังพอสมควร แก้ไขโดยการเปิดเพลงฟังซะ จะได้ไม่ซีเรียส ไปถึงที่หมายก็OK.แล้วครับ
mhonthong

ขายทิ้งซะซิจ๊ะ พ่อมหาจำเริญ
handspider โพสต์เมื่อ 17/7/2013 01:22

55555 โดนเส้น

ของผมรับมา 27 มิถุนาที่ผ่านมา ปกติดีทุกอย่างครับ เกียร์ไม่หอน โดยตั้งใจฟังทุกความเร็วที่ขับ ก่อนตัดสินใจซื้อ ผมศึกษาจากที่หลายๆ ท่านที่มาโพสแบ่งปันและแชร์ปัญหาในคลับระหว่างรอรถครับ นานพอสมควร 9 เดือนแน่ะ พอรับมาก็ List รายการที่ต้องดู ต้องสังเกตุ ก็ไม่พบปัญหาใดๆ เลยครับ มั่นใจเข้าไว้ ถ้าพบปัญหาก็แก้กันไป เพราะตัดสินใจซื้อมาแล้วครับ ^^"

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/7/2013 13:03 โดย vee_vee113

เจอเหมือนกันคะ   1.เฉพาะชุดแต่ง กลับไปแก้ มา 4 รอบ (ปีกนก ใช้ไม่ถึง 2 อาทิตย์ จะหลุด เหมือนติดไม่แน่น   + มาพร้อมรอยด้วย
                      2.สีก็บวมด้วย)
                      3.ตัวรถ ขับๆไป มีเสียงตลอดเวลา แต่ทางศูนย์ ก็หาสาเหตุไม่ได้
                      4.ไปเคลม(โดนชนท้าย) ไม่ดี ต้องไปแก้ 2 รอบ  แถม รอบที่สอง  เซนเซอร์ ไม่ติด ต้องไป ให้ช่าง    แถว บ้าน ทำให้เสียอีก  200  โทรไปถาม สาเหตุ การทำงานที่ชุ่ย  ก็ไม่มีคำตอบ ไม่มีคำขอโทษ   ....

ปล. ที่ว่า ไม่ดีให้ซื้อใหม่ คงทำไม่ได้ เพราะเขาเป็นรถของเราแล้ว ไม่ได้โทษรถ แต่โทษการผลิต และศูนย์ ที่ดูแลร้านที่เข้ามาทำชุดแต่งไม่ดี  ตอนรับรถก็ว่า ดูดีแล้ว แต่พอโดน ฝน ถึงได้รู้

เจอเหมือนกัน    1.  ปีกนก เผย่อ  ออกมาครึ่งอัน  ไปแก้ + ติดใหม่ 4 รอบ  กลับมาพร้อมรอย
                    2.  สีบวม ช่วงท้าย
                    3.  ชุดแต่ง (ให้ร้านข้างนอกมาติดในศูนย์  ดูแล ไม่ดี) ไม่เนียน ไม่สวย
                    4.  ไปเคลมประกัน (โดนชนท้าย) ไปแก้มา2 รอบ  ท้ายไม่เรียบ   รอบที่สองเซนเซอร์ ไม่ทำงาน ให้ช่างแถวบ้าน ทำ เสียไป 200  โทรไป ถามความรับผิดชอบ เงียบ (ศูนย์บางพลี)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host