"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 50# midobuns

555
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยังไม่เห็นมีไรนะครับ หรือไม่ได้สังเกตก็ไม่รู้
เด๋วได้เรื่องยังจะมาโพส์ใหม่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใช้มา 3 ปียังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ>,,< อาจจะเป้น 1 ใน 100 จริงๆ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

มีบ้างค่ายคู่แข่งยังมี คอนโซลดัง เครื่องดัง เกียร์หอน ไปต่างๆ นาๆ มันอยู่ที่ว่าจะรับผิดชอบให้เราอย่างไรมากกว่า

ของผมมีเสียงหอนครับ เริ่มสังเกตตอนที่วิ่งได้ระยะประมาณ 500 km
มันจะดังช่วงความเร็ว 70-90 คงที่ครับ ไปที่ศูนย์บอกเสียงปกติ เป็นกันทุกคัน
ผมเลยเข้าไปรอบสอง ให้ช่างมานั่งด้วย เขาก็บอกมีเสียงจริง แต่ใช้ไปนานๆเสียงจะหายเอง...(ในใจเริ่มงงนิดๆ + โมโห)
ในที่สุดคุยไปคุยมาเขาจะเปลี่ยนชุดเกียร์ให้ครับ แต่ไม่รับรองว่าจะหายหรือเปล่า
ตอนนี้เขาบอกสั่งชุดเกียร์ให้แล้ว แต่ยังไม่มา ตอนนี้ก็เลยชั่งใจอยู่ว่าจะเปลี่ยนชุดเกียร์ดีหรือเปล่า
กลัวเปลี่ยนแล้วเสียงยังดังเหมือนเดิม

เจอปัญหาเรื่องงานประกอบครับ สู้ค่ายพี่โตไม่ได้เลย เราไปยืนดูตัวโชว์ เอ้ยประกอบไม่เนียนเหมือนกัน แต่ยังไงก็รัก city นะครับ

ทุกปัญหาที่เราไปที่ศูนย์บริการทางศูนย์ส่วนมากจะบอกเป็นเรื่องปกติครับ....เพราะว่ารถที่มีปัญหาคล้ายๆกันมีมาก...จนทางศูนย์ไม่รู้จะหาคำตอบให้ลูกค้ายังไง...จึงบอกว่าเป็นเรื่องปกติสำหรับศูนย์บริการ...แต่ไม่ปกติสำหรับลูกค้าเจ้าของรถครับ...แต่ยังไงก็ยังรักน้องตี้อยู่นะครับ...

1 ใน 1,000 ครับ
ใช้มา 35,000 km แล้วยังไม่มีปัญหาอะไร

เจอแต่ปัญหารอบตัดตอน 200 km/hr นี่แหละครับ

ตอนนี้รับรถมา 2 เดือนนิดๆ เพิ่งจะขับก็แค่ช่วงเสาร์-อาทิตย์เองค่ะ วันธรรมดาจอดอยู่  หลังได้ป้ายขาวถึงขับจริงจัง พบว่า เริ่มมีเสียงบริเวณล้อ เวลา หมุนพวงมาลัยเบี่ยงซ้าย เบี่ยงขวา ก่อนหน้านั้นก็ไม่มีเสียงนะคะ  

และก็เวลาเหยียบเร่ง จะมีเสียงเครื่องยนต์ดังขึ้นเรื่อยๆ แต่รถเพื่อน กลับไม่มีเสียงเครื่องเวลาเร่ง   สงสัยว่ารถเรา นี่ปกติ หรือผิดปกติเวลาเหยียบเร่ง
        เวลาถอนเบรค ก่อนจะเหยียบคันเร่ง จะมีเสียงดังกึกกัก   ปกติกันหรือป่าวคะ

แล้วที่ฝากระโปรงท้าย  มีพรมติดมาด้วยหรือป่าว  นี่เห็นสายไฟระโยงระยางเลย  ไม่มีติดมาด้วยเลย เป็นรุ่น V ค่ะ

มีปัญหาทุกคันนั่นล่ะครับ  แต่ว่ามากน้อยต่างกัน  สำนักงานใหญ่เค้าไม่ได้สนใจว่าคุณจะมีปัญหาแค่ไหน  ถ้าไม่ดังถึงขั้นออกทีวี  ใช้สื่อเป็นทางออก  เค้าก็ส่งให้ศูนย์ที่คุณซื้อจัดการอยู่ดี  จะแจ้งจะฟ้อง ไปที่ไหน  ก็ต้องกลับมาศูนย์อยู่ดี  ผมทำใจกับศูนย์ฮอนด้า นานแล้วครับ   บอกตรงๆว่า  อย่าเชื่อใจเซลล์จนเกินไปด้วย  มันขายรถอย่างเดียว ได้ยอดแล้วจบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host