"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมว่า city มันกินน้ำมันมากกว่า รถเครื่องดีกันครับ กินเท่ากับเครื่อง1800cc เลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมพวงมาลัยเอียงซ้ายตั้งแต่ออกจากศูนย์เลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เข้าใจหลายท่านที่มีปัญหาเหมือนกัน เพราะว่าส่วนตัวออกรถมาวันแรกก็เจอปัญหาเลย ไฟตก เปิดพัดลมเบอร์ 3,4 แรงลมแอร์ไม่สม่ำเสมอ
เลยเอาเข้าศูนย์ช่างบอกปรกติคันอื่นก็แบบนี้ พี่เราบอกว่ายี่ห้ออื่นพัดลมมันสม่ำเสมอไฟก็ไม่ตก เจ้าหน้าที่รับรถตอบว่านั่นมันยี่ห้ออื่นแต่นี่มันฮอนด้า
ตอนแรกทำท่าไม่ยอมรับรถ เลยเรียกช่าเข้าไปนั่งฟังจึงยอมรับว่าผิดปรกติเค้าบอกว่าไฟตกเพราะมันโหลดดึงไฟกัน ห้ามเปิดอะไรพร้อมกัน ไม่งั้นจะวูบ ตลกดีอ่ะ อย่างนี้ขับตอนกลางคืนไม่ได้ เปิดไฟไรไม่ได้ จนวันนีัเกือบจะครบเดือนแล้วที่รถอยู่ที่ศูนย์ manager บอกลองถามศูนย์ใหญ่แล้วเค้าบอกว่าอาการที่ว่าปรกติเป็นกันทุกคัน ช่างหาสาเหตุไม่ได้ ถ้าหาเจอเปลี่ยนอะไหล่ให้แล้วทำหน้าเหมือนว่าปัญหามันเล็กน้อยบอกว่าปรกติเราเปิดพัดลมแค่เบอร์ 1,2 เมืองไทยนะคะจะไม่ให้เปิดเบอร์อื่นเลยรึไง ตอนนี้ manager แจ้งว่าขอเวลาเช็คอีกและจะประสานงานไปที่ลูกค้าสัมพัน์ว่าเคสนีัเอาไงดี อย่างนี้เจ็บปวดมั้ยคะออกรถวันแรกเจอเลย คุณฮอนด้าคะคุณจะเอาความผิดปรกติมาพูดว่ามันปรกติได้ไง เอาความผิดทางการผลิตจนทำให้เกิดปัญหาเล็กๆน้อยตามมาโดยไม่ยอมแก้ไขแล้วให้ลูกค้าเค้ายอมรับสภาพได้ไง ขอเถอะนะคุณช่างที่เวลาลูกค้าเอารถไปเช็คแล้วชอบว่าปรกติ คิดถึงใจเค้าใจเรามาก รถมันไม่ได้แพงมากหรอกแต่เราก็เก็บเงินซื้อมันมา เชื่อว่าหลายท่านที่ซื้อซิตี้คงมีศักภาพในการซื้อรถรุ่นเดียวกันในยี่ห้ออื่น ดตีเค้าตัดสินใจซื้อเพราะความสวยงามของรถ เราไม่คิดหรอกว่าเราจะต้องมารับสภาพกับปัญหาคุณภาพรถของคุณ ถ้าเรารู้เราจะซื้อหรอ คนที่รถปรกติก็โชคดีไป คนที่รถมีปัญหาก็ซวยไป ซื้อรถนะไม่ได้ซื้อล็อตเตอรี่ที่จะต้องมาเสี่ยงดวงว่าจะเจอคันที่ปรกติรึเปล่า
ณ ตอนนี้เราจะให้โอกาสศูนย์เช็คครั้งสุดท้ายถ้าแก้ไขไม่ได้ คงต้องทำหนังสือร้องเรียนหรือจัดการขั้นเด็ดขาดคุณถึงจะเห็นใจลูกค้าบ้าง

ขับ city mc รุ่น sv มาจะ หกหมื่นโลแระ ยังม่ายเคยเจอปัญหาอารายแบบนี้เรยอ่ะ กินน้ำมันก้อพอประมาณนะ ขับจากสมุทรสาคร ถึง พุทธมณฑลสาย 2 ความเร็วประมาณ 100-120 เฉลี่ย 14 กิโล/ลิตร เรื่องเก็บเสียงภายนอกไม่ดี ก้อน่าจะปกติกับรถ segment นี้นะ ส่วนไฟตก กะมีบ้างแต่ม่ายช่ายวูบ แถมเวลาขับกลางคืนเปิดไฟหมดเรยอ่ะ ตัดหมอกกะเปิดนะ
วิทยุกะเปิด แถมชาร์จโทรศัพท์อีก เปิดแอร์กะแรง ไฟมันตกนิดนึง แร้วกะเปนเหมือนเดิมอ่ะ

55555 ครับไม่ดีก็ขายทิ้งซะ รถมันก็มีปัญหากันทุกยี่ห้อนั้นแหละครับ อยู่ที่ศูนย์บริการมากกว่าว่าจะใส่ใจกับลูกค้ามากแค่ไหน

ตอบกลับ 8# nonga

รถผมปิดประตูโดนขาตัวเองขอบประตูงอเลย

ออกมาแล้ว1ปี ปกติดีนะครับ ผมขับ80-100 ประหยัดมาก เติม300วิ่งได้150กิโล+เลย เกือบ200โล
ผมว่ายี่ห้ออื่นก็มีปัญหานะ ตามราคา

ผมใช้มา 1 ปี วิ่งไป 42,000 กิโลเมตร ไปหาดใหญ่มา 3 รอบ  ภูทับเบิกก็ไป ไม่เคยมีปัญหาเลย รถขับดีมาก

ปัญหาที่ผมเคยพบ ตั้งแต่ ZX
1.อาการรถลั่น (มีเสียงดัง) เวลาเอียวตัวขึ้นเนิน ลงเนิน(แก้ไม่หาย)
2.เสียงดังเหมือนมีอะไรหัก เวลาตกหลุม (แก้ไขได้หายปิดทิ้งเสียเวลา 3 วัน)
3.สีบาง ลอก ง่าย โดยเฉพาะแล็กเกอร์ หลุดเป็นแผล ๆ เมื่อเลยประกัน 0
4.คอมแอร์ทำงาน ไฟหน้าตก
5.รอบเกียร์ไม่นิ่ง กระตุก แต่ไม่ดับ ตอนติดไฟแดง (ปัญหาเกียร CVT เคยแจ้ง 0 บอกไม่เป็นไร พอหมดประกันบอกเกียร์กับบ้านเก่า ต้องเสียเงิน 150,000 ) แต่ไม่ได้เสีย
6.รถวิ่ง 80,xxx โล รถ 5 ปี ขายแล้ว 350,000 แถมชุดแต่งรอบคัน เครื่องเสียงชุดใหญ่
7.ตอนนี้เปลี่ยนแนวแล้ว ไม่หันไปหา ฮอนด้า เด็ดขาด เกลียดพนักงาน มันบอกว่ารถราคาไม่ถึงล้านก็ได้แค่นี้แหละ

เจ็บใจ สุดท้ายหันไปเล่นรถเทพ แล้ว ฟอร์ด โฟกัส

ของผมประตูคนนั่งเปิดข้างในไม่ได้

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host