"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมขอคัดค้านครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขายแล้วครับ......ลาทีฮอนด้า บ๊ายบาย...ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปัญหาต่างๆ มีได้ในรถทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ก็จริงนะ
จะมากจะน้อยกว่ากันเท่านั้น และจะไปเกิดขึ้นกับใคร
คนละเอียดมากก็จะพบปัญหาเยอะ แต่บางคนไม่ถือเป็นสาระถ้าของคนอื่นเป็นเหมือนๆกับของเราแล้วก็ยอมรับมัน
ปัญหาที่เราเจอๆมา มักได้คำตอบจากศูนย์ว่าเป็นปกติของรุ่นนี้ แต่ว่าอธิบายให้เห็นชัดได้มั้ยว่าทำไมมันถึงเป็นปกติ
ทำให้เราตัดสินใจว่าคันต่อไปคงไม่เอาแล้วกับฮอนด้า

จองรถHonda ก่อนน้ำเข้าโรงงานได้1วัน แล้วรอกว่าจะได้รถรุ่นหลังน้ำท่วม เกือบปี ตั้งแต่ใช้มา ปลายเดือนมิถุนายน 2012 ส่งเข้าซ่อมหลายครั้งแล้ว ระบบเซันทรัลล็อค ทยอยเสียทุกบาน จนต้องเปลี่ยนมอเตอร์ประตูครบ 4บาน และที่มีปัญหาใหญ่คือ ไฟเบรคติดบ้างไม่ติดบ้างในขณะขับรถ และบางครั้งไม่สามารถปลดล็อคเกียร์P ต้องเหยียยบเบรคย้ำหลายที เพื่อกดปุ่มปลดล็อคเกียร์P ซึ่งทางศูนย์หาสาเหตุที่แท้จริงไม่เจอ แจ้งว่าสวิชท์สัมผัสที่ระบบเบรคไม่ดี ซึ่งมันจะทำหน้าที่สัมพันธ์กับไฟเรคและการปลดล็อคเบรค ซึ่งเมื่อทำการเปลี่ยนสวิทช์ ก็แก้ปัญหาได้สักพัก ประมาณ 6 เดือน อาการเดิมก็กลับมาอีก ซึ่ง เปลี่ยนสวิทท์สัมผัสที่ระบบเบรคไปสองอันแล้ว ภายในเวลา1 ปี ซึ่งตอนนี้ผ่านมาอีก 6 เดือน อาการเดิมก็กลับมาอีกแล้ว คงต้องส่งเข้าศูนย์ซ่อมอีกตามเคย ซึ่งอาการผิดปรกติ จะเกิดบ้าง ไม่เกิดบ้าง ยากต่อการตรวจสอบ ถ้ามันมีอาการตอนที่ส่งตรวจสอบ ทางศูนย์ก็จะซ่อมให้ ถ้าไม่มีอาการ เขาก็ให้เอากลับไปขับต่อ โดยแจ้งว่าได้ปรับระยะะสวิทซ์ให้แล้ว ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่า ทางศูนย์จะแก้อาการไปเรื่อยๆ จนหมดระยะประกันเลยหรือเปล่า หลังจากนั้นเราก็ต้องจ่ายเอง

ไม่ทราบว่า สมาชิกท่านใดรถมีอาการแบบนี้หรือเปล่าครับ มีข้อแนะนำหรือไม่ครับ ว่าควรปฏิบัติอย่างไร  ขอคำแนะนำด้วยครับ

1ปี1เดือน แล้วครับ เจอปัญหาดังนี้
1. ไฟตกเวลาคอมแอร์ทำงานเป็นเฉพาะรอบต่ำๆหรือความเร็วต่ำๆ เช่นขับในซอยหรือถนนในหมู่บ้าน
2. ถังน้ำมันเล็กไปหน่อย ไปต่างจังหวัดต้องหาที่เติมน้ำมันฉุกเฉินทุกที ปรกติขับกระบะ อีซูสุ เต็มถังไปกลับยังเหลือ
3. เบรคไม่นิ่ม มีอาการกระชากหัวทิ่มเลย( ตอนออกตัวใหม่ก่อนไช้รถ) ต้องขับไปสักพักก็ปรกติ

ผมก็คิดว่ารถทุกรุ่นมันก็มีปัญหาเเหละครับ ราคาประมาณนี้ ถ้าไม่เยอะจริงๆผมก็ไม่ค่อยใส่ใจถ้ามันยังวิ่งได้ เเอร์ยังเย็น ไม่ส่าย
ส่วนเรื่องสี เรื่องรอยต่อ ต่างๆ  ก็คงเป็นไปตามราคา เเรกๆผมก็เจอปัญหาหลายอย่าง ดังที่คอนโซลมั่ง ไฟในตัวรถไม่ค่อยติด
ฯลฯ เเต่พอใช้ไปใช้มา ก็ลืมๆมันไป ตอนนี้วิ่งมา 2 ปีเเล้วครับ ความพอใจถ้า เต็ม 10 ก็ให้ 7 ครับ ถ้าจ้องจับผิดในรายละเอียดผมว่าเจอเยอะเลยครับ

ขายทิ้งซะซิจ๊ะ พ่อมหาจำเริญ
handspider โพสต์เมื่อ 17/7/2013 01:31

รวยหรอครับ แม่มหาจำเริญ

ตอบกลับ 8# nonga

เหมือนกันครับ ประตูหน้าด้านซ้าย ตรงมุมล่างมันไม่แนบตัวถัง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host