"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมขับมา 10000 โล ปัญหามีบ้างเล็กน้อยไม่"สังเกตจิงๆ"ก้อไม่เห็น เพราะรถมันคงไม่มีแบบสมบูรณ์แบบหรอกครับ ขนาดรถราคาเป็นล้านปัญหายังมีเลยครับ ปัญหาไม่มากเกินไปผมก้อโอแล้วครับ ผมแน่ใจว่ารถยี้ห้อไหนก้อต้องมีปัญหาทั้งนั้นแหละครับ ถ้าฮอนด้าปัญหาเยอะจิงแล้วทำมัยเขายังอยากจะเปลี่ยนมาไช้ฮอนด้ากันเยอะแยะเต็มไปหมด ขนาดมีเพื่อนผมคนนึงมันขับรถรุ่นนึงที่ออกมาพร้อมๆกันมันยังมาบ่นกับกับผมว่า "รู้งี้ซื้อ City มาขี่ดีก่า"  แสดงว่าของเขาก้อต้องมีดีจิงแหละครับถึงมีคนมากมายอยากจะเปลี่ยนมาไช้ ฮอนด้า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

1.ปัญหาเรื่องแอร์เย็นสู้แดดไม่ค่อยได้ ถ้าเทียบกับ โต
2.เรื่องการประกอบ
3.อันนี้เกี่ยวกับผมเองไม่เกี่ยวกับรถ ซนไปหน่อยต่อนู่นต่อนี่ไปเรื่อย ไฟรูกุญแจ ไฟส่องเท้า ระบบไฟเลยมีปัญหามั่งแก้ๆกันไป ทำไงได้ก็รถมันสวย อะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เจอเหมือนกัน เกียร์หอนเมื่อเหยียบคันเร่ง 70 -90 กม./ชม.  เปลี่ยนเกียร์แล้ว....เสียงเดิมไม่ไหย มีเสียงใหม่เพิ่มอีก 2 จังหวะ .....ช่างยืนยันว่าเป็นเสียงปกติของเกียร์รถรุ่นนี้...งง?

อยากวิงวอนเพื่อน ๆ  ผู้บริโภค....ที่ออกรถซิตี้ เกียร์ออโต้ อยู่ในช่วง 3 เดือนหรือวิ่งมาแล้วประมาณ 1,200 กม.ช่วยเสียสละมาเป็นรถคู่เทียบให้ช่างฮอนด้าทดสอบว่า  อาการที่พบในรถของเรานั่นเป็นเสียงปกติของเกียร์รถรุ่นนี้ ....การทดสอบไม่ยุ่งยากนัก...จะมีช่างมาขับพร้อมบันทึกภาพ และเสียง (ถ้ามี)  ...ใช้เวลาไม่เกิน 30 นาที  ระยะวิ่งประมาณ 40 - 50 กม.

ผู้ใดต้องการอนุเคราะห์...โปรดติดต่อที่ ORNHONDA@outlook.co.th
ผู้บริโภคสินค้า HONDA..-ขอบคุณค่ะ

ขอความอนุเคราะห์...รถเราพบปัญหาเสียงเกียร์หอนที่ความเร็ว 70 -90 กม./ชม.  ได้รับคำตอบจากช่างฮอนด้าว่าปกติของเกียร์ออโต้รุ่นนี้....จึงอยากขอความกรุณาคุณว่าเป็นรถซิตี้ เกียร์ออโต้หรือไม่  ถ้าใช่จะช่วยมาร่วมทอสอบความปกติอของเกียร์รถร่นนี้ตามคำตอบที่ได้รับหรือไม่...ติดต่อกับที่นงค์  ORNHONDA@outlook.co.th
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ตอบกลับ 2# Nasita

เปลี่ยนเกียร์มาแล้วเป็นยังไงบ้างครับ หายมั๊ยครับ

อึกอักๆ...พูดม่ะออก เพราะปัญหามันจุกอยู่ที่คอ อิอิ

ใจร่มๆ ครับ แก้ๆ กันไป

ขอแสดงความคิดเห็นอีกคนครับ
นอกจากรถจะไม่ดีแล้วนะครับ เจอบริการแย่อีกต่างหาก
ขอสรุป คันต่อไปไม่มีคำว่า HONDA แล้วล่ะครับ ถึงใครจะบอกว่ารถแต่ละยี่ห้อก้อมีปัญหาเหมือนกัน
แต่ที่ผมเจอมาก็เหลืออดกับ HONDA แล้วล่ะครับ ส่วนยี่ห้ออื่นเป็นไงไว้ถึงตอนนั้นค่อยว่ากัน
แต่ ณ ปัจจุบันรับไม่ได้จริงๆ

ตอบกลับ 10# handspider

แหมอิพ่อมหารวย "ขายทิ้งซะสิ" พูดมาได้ ขอให้ปัญหาทั้งหมดของ CITY ไปเกิดที่รถคุณทั้งหมดละกันครับ
แล้วคุณก็ไป "ขายทิ้ง" ทุ้ย

ผมซื้อมาได้ 7-8 เดือน ไม่เห็นมีปัญหาไรเลยครับ

ถุย
ตอบกลับ 138# zuckerbergp

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host