"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 12# nuttapol_2007
ไอ้สียงแก๊กๆด้านหลังผมว่าเสียงพลาสติกไฟเบรคดวงที่สามเสียดสีกับตัวรถครับ
ของผมก็ดังครับเปิดเพลงเม่งดังเบย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขับมาจะ 2ปีแล้วครับ มีปัญหาเรื่องเดียวครับ คนนั่งข้างๆไม่ยอมให้แต่งรถ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถผม City CNG  ตอนนี้ใช้มา11เดือน ก็ไม่เห็นมีปัญหานะครับ ใช้ในกรุงเทพ เสาร์อาทิตย์ออกต่างจังหวัด ตอนนี้วิ่ง3800กิโล  ยังไม่เห็นมีอาการผิดปกตินะครับ   ถือว่าเป็นโชคดีของผมก็ได้   อิอิ

ตอบกลับ 102# tonjaja007

มีปัญหาเหมือนผมเลย   อิอิ

1ปี 2เดือน ก็ปกติดีนะครับ 25000 โล แล้ว
[img][/img]

ของผมใช้มาจะปีหนึ่งแล้ว  ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับ ทุกอย่างดีหมด

ผมออกรถมาไม่ถึงเดือน ขับไปคล่อมเหล็ก แล้วทีนี้มันติด ผมก็ถอยหลังเบาๆสเกิร์ตหน้าหลุดมาหมด เซงจิดครับพี่น้อง

รถเรา ถ้าขับถึง 120++นะ ร้องทันที ที่ศูนย์บอกว่าเป็นเพราะเวลา ขับเร็วๆ ลมมันเข้าทำให้ลมเข้ามาปะทะกับกระจกด้านหน้า  งง เลย อาการนี้ ความผิดคนใช้รถหรอเนี่ยยยยย
**เอามาแชร์เผื่อใครเป็นและแก้ไขแล้ว

ขับมา 3 เดือน เวลาช่วง 80-100 จะมีเสียง วื๊ดๆ ดังขั้นมา ใช่เกียร์หอนเปล่าหว่า แต่เหยียบเกิน 100-120 เสียงไม่ดัง
กับปัญหาเวลาฝนตกจะมีโคลนออกมาทางฝาถังน้ำมัน...และสุดท้ายงานประกอบเอกลักษณ์ ฮอนด้า มากๆ ไม่เหมือนกันซักคัน
นอกนั้นปกติดีครับ Happy happy City Loveๆ ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/8/2013 11:57 โดย wiwatpong

ผมว่า รถทุกคัน ย่อมมีปัญหาหมด ทุกคันเเหละครับ เราก็ค่อย หาทางเเก้ปัญหาเอา Honda City เราเป็นรถทีนิยม มากสายการผลิตอาจ มีข้อบกพร่องบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา  ที่ BMW  โรสลอย จากั้ว  ไม่มีปัญหานั้นหรือ น้อยเพราะ ราคาเป็นล้านๆ
สายการผลิตเค้าอาจจะประกอบด้วยมือ หรือผลิต ต่อปีน้อย เค้าเลยต้องให้สม ราคา เค้าหน่อย  
ส่วนตัวผมเเล้ว City เราได้มาขนาดนี้ ผมว่าก็โอเคเเล้ว  ซิตี็ในเมื่อเราชอบเค้าเเล้ว ซื้อเค้าเเล้วเราก็ต้องยอมรับ เค้าให้ได้ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host