"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 12# nuttapol_2007

อย่าลืมนะครับตัวรถจากโรงงานไม่มีสเกริ์ตนะครับสีที่ลอกน่าจะเป็นศูนย์บริการมากกว่านะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 78# Jackthekiller

ของผมปกตินะ 1 ปี 10 เดือน
จะไม่ปกติก็ตงรอบมันตัดที่ 190 Km/h
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอนนี้ทำใจแล้วครับ....กำลังมองหาคันใหม่อยู่

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/8/2013 18:57 โดย twinlotus

ตอนนี้เกือบปีแล้วครับ MC ครับ

ปัญหาคือเสียงด้านในมันเงียบเกินครับ เวลาติดไฟแดงนึกว่ารถดับ ที่ไหนได้ลองสตาร์ดูรถมันติดเครื่องอยู่ บางครั้งก็ต้องลองเยียบขันเร่งดูว่ารถมันดับหรือป่าว

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/8/2013 18:57 โดย twinlotus

ตอนนี้เกือบปีแ ...
twinlotus โพสต์เมื่อ 17/8/2013 18:54

มาส่วนทางกับคนส่วนมากเลยนะครับ ส่วนมากมีแต่คนว่าเสียงรบกวนจากขางนอกเข้ามาในตัวรถดังนิดหน่อย ถ้าเทียบกับยี่ห่ออื่น แต่ถ้าเป็นคนขับรถกะบะมาก่อน จะรู้สึกว่ามันเงียบขึ้นมากครับ

1.แนะนำให้ขายครับ
2.เอาเงินไปซื้อคันใหม่ หรือ ค่ายใหม่ ที่ไม่มีปัญหา

ของผมออกตอน พฤจิกา 55 ปีที่แล้ว  ไม่เห็นมีปัญหาไรเลยคับ  ถ้าจะมีก็คือ เปิดแอร์เบอร์ 3ิ แล้วด้ังไปหน่่อย  อย่างอื่นไม่มีไร  วิ่งเฉียบ สำหรับรถราคาประมาณนี้ ซิตี้ เวิร์คนะ  ผมก็ไม่เคยขีึ่รถมากหรอก  คันนี้คันแรกที่เป็นเจ้าของ

ผมออกมานิวตัวแรกเลยจองก่อนมีโฆษณาทางที่วีอีกมีเพื่อนอยู่ศูนย์ใหญ่มันทดสอบแล้วว่าโอเคเอาโปรโชว์มาดูเลยจัดมาวันที่ผมโพสนี้คิดว่ากี่ปีไม่เห็นลูกชายผมเป็นไรเลย 5555 มีแต่ผมไปทำเอง ปล.ติดแก๊สLpg มา3ปีแล้วเหยียบเป็นร้อยใช่งานเขาก็ต้องบำรุง...

เจ้าของความเห็นที่บอกให้ขายไปซื้อคันใหม่ผมขอชี้แจงนิดนึงนะครับ
1. ในปัจจุบันนี้คนที่ออกรถระดับนี้จะเป็นโครงการรถคันแรกซึ่งไม่สามารถขายได้ต้องครอบครองรถให้ครบห้าปีก่อนจึงขายได้ถ้าขายตอนนี้ต้องหาเงินไปคืนให้รัฐอีก 100,000 บาท ซึ่งเป็นภาระหนักพอสมควรครับ
2. ที่แต่ละคนมีปัญหาใช่ต้องการทำลายชื่อเสียงของบริษัทฮอนด้านะครับ..แต่แค่ต้องการแชร์ข้อมูลกันว่าแต่ละคนเจอปัญหาอะไรบ้าง...จะได้มาดูแลหรือแก้ไขรถของตัวเองให้ดีขึ้น
3. ทุกคนคิดว่าออกรถมาแล้วก็คงไม่คิดจะขายหรอกครับ....ก็ต้องรักและถนอมให้ถึงที่สุดแหละครับ

เกือบครบ 1 ปี ก็โอเคนะครับ

มีปัญหาบ้างเล็กน้อย ถึงปานกลาง

ก็ไม่เท่าไหร่ครับ

....

เบื่ออยู่อย่างเดียว .....

เสียงคนนั่งข้างๆนี่หล่ะ 5555

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host