"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมว่ารถรุ่นนี้มีปัญหาทุกคันเลยครับ
เพียงแต่บางคนได้คำตอบจากศูนย์ว่าเป็นอย่างนี้ทุกคัน ก็คิดว่าเป็นปกติ
ผมว่ามันเป็นปัญหา เพราะรถราคาไม่ใช่ถูกๆ
คุณภาพอย่างนี้ ผมถือว่าไม่ผ่านความพึงพอใจของลูกค้า
เทียบกับยี่ห้ออื่นในระดับเดียวกัน ฮอนด้า แพงกว่าในด้านสิ่งอำนวยความสะดวกที่พึงมี
และคุณภาพที่ไม่ได้เหนือไปกว่าคู่แข่งนัก
แต่พยายามสร้างภาพ ให้ดูสูงส่ง เหนือคนอืน
หลวมตัวซื้อมาใช้แล้ว ก็คงทำใจ
ทำใจไว้เลยว่า คันต่อไป ไม่ใช่ฮอนด้าอีกแล้ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปีกว่าแล้วไม่เจอปัญหาอะไร เจอก็แต่ โดนชนท้าย 2 ครั้ง ไม่เกี่ยวใช่ ป่ะ เคลมสีดีค่ะ เนี๊ยบ สรุปว่า ไม่เสียใจเลยที่เลือก CITY แต่ก็อยากได้แบบ CIVIC ขับนิ่งดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช้มาไม่มีปัญหาอะไรนะคะ เสียอย่างเดียวมะมีคนขับให้นั่ง ขี้เกียจขับฝุดๆ

ผมใช้มาประมาณ 21 เดือนแล้วครับ วิ่งที่ 30,000 กว่าโลแล้ว รถใช้งานทุกวันครับ ยังไม่เจอปัญหาไดๆเลยครับ เข้า 0 ตลอด

แปลกดีของผม 2ปี 8100โล ปกติดีทุกอย่าง

ยกเว้นเปิดเพลง Vol.40 รถสั่นเลย เบสคงหนักน่วง
ชื่อ ไผ่ ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักพี่น้อง HCC ทุกคนครับ

http://www.facebook.com/#!/pai.salovebee

ตอบกลับ 109# jacky933

ของผมเวลาช่วง 80-100 จะมีเสียง วื๊ดๆเบาๆ ดังขั้นมาตอนปล่อยคันเร่งไหล ใช่เกียร์หอนเปล่า/กรณีของผมคิดว่าไม่น่าจะใช่

ช่างจะบอกว่าเป็นเรื่องปกติครับ.......55555555

ปัญหาที่พบ
น้ำขังใต้พรหมฝั่งข้างคนขับ เข้าศูนย์ช่างบอกเปิดแอร์แรงไป ทำให้ไอน้ำจับที่ท่อน้ำทิ้งเกิดเป็นหยดน้ำขังในรถ
พรหม ราขึ้น ศูนย์แนะนำให้ถอดพรหม มาตากแดดเอง city s mt

แต่งไปซ่อมไปสบายใจจุงเบย ทำไงได้ซื้อมันมาใช้งานแล้วอ่ะอีกอย่างใจมันรักhonda

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/8/2013 11:57 โดย wiwatpong

ผมว่า รถทุกคัน ย่อมมีปัญหาหมด ทุกคันเเหละครับ เราก็ค่อย หาทางเเก้ปัญหาเอา Honda City เราเป็นรถทีนิยม มากสายการผลิตอาจ มีข้อบกพร่องบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา  ที่ BMW  โรสลอย จากั้ว  ไม่มีปัญหานั้นหรือ น้อยเพราะ ราคาเป็นล้านๆ
สายการผลิตเค้าอาจจะประกอบด้วยมือ หรือผลิต ต่อปีน้อย เค้าเลยต้องให้สม ราคา เค้าหน่อย  
ส่วนตัวผมเเล้ว City เราได้มาขนาดนี้ ผมว่าก็โอเคเเล้ว  ซิตี็ในเมื่อเราชอบเค้าเเล้ว ซื้อเค้าเเล้วเราก็ต้องยอมรับ เค้าให้ได้ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host