"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ทำไมฮอนด้าซิตี้ปัญหาแยะจริงๆ

ทำไมฮอนด้าซิตี้...ถึงมีปัญหามากมาย..และเจ้าของบริษัทผู้ผลิต..ไม่คิดว่าจะปรับปรุงปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นบ้างเหรอครับ...ผมเคยใช้รถหลายยี่ห้อ...แต่ไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกเหมือนฮอนด้าซิตี้เลย...หรือว่า...บริษัทเร่งผลิต..โดยไม่ตรวจสอบสอบคุณภาพครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เพิ่งรับรถ 21 เมษา ขับได้ไม่ถึง 1 อาทิตย์ ขับอยู่ดีๆ ปุ่มแอร์A/C ก็ดับ กดปุ่มใหม่แล้วก็ยังไม่ติด ต้องรอสักพักใหญ่ๆ (คนในรถเริ่มร้อน) แล้วถึงจะติด เหยียบ 80กม./ชม.อยู่ๆเกียร์ก็หอน งงเลย!!! แล้วเซ็นเซอร์ถอยหลังบทจะดังก็ดัง บทจะไม่อยากดังก็เงียบ T_T เอารถเข้าศูนย์ แก้เซ็นเซอร์กับปุ่มA/C เรียบร้อย แต่รอเปลี่ยนเกียร์นานมากกกกกกกกกกก (เกือบ2เดือน) รอแบบไม่มีคำตอบด้วย (เซลล์น่ารักมากพยายามตามให้) จนวันนี้โทรร้องเรียนเข้าศูนย์ใหญ่เลยได้เกียร์เลย เดี่ยวพรุ่งนี้จะเอารถเข้าไปเปลี่ยนเกียร์แระ
ป.ล.ไม่แน่ใจว่าต่อไปจะมีปัญหาอะไรอีก T_T ถ้าฮอนด้าไม่มีอะไรที่ทำให้พอใจกับการที่ต้องเสียเวลาเสียความรู้สึกเสียพลังงานโดยเปล่าประโยชน์ก็ไม่ซื้อแล้วฮอนด้า!!!
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เห็นด้วย ผมว่ารถมันก๊องแก๊งพอตัว เพิ่งออกมาเดือนนึง

รถกากครับ แต่ซื้อมาแล้วครับ เลยทำใจ คันต่อไปไม่มีคำว่า HONDA แล้วครับ ชัวร์

กังวลเลยค่ะ จะรับรถวันที่ 18/7/56  เครียดเลย

ตอบกลับ 5# yhumyhim

อย่าไปกังวลเลยครับ... มันไม่ได้เป็นทุกคันไป
อาจจะมีเเค่ 1 ใน 100 คัน หรืออาจจะมากกว่านั้นก็ไม่มีใครรู้
ปัญหาจุกจิก เกิดขึ้นกับรถทุกค่ายแหละครับ
ถ้าเราชอบ ก็มั่นดูเเลรักษา ป่วยมาก็พาไปหาหมอ จะได้อยู่กับเรานานๆครับ

กากหมูป่าว
ผม อันครับ  คิดเที่ยว เขาค้อ ติดต่อที่ 085-0527423
ที่พัก รถบริการนำเที่ยว อาหาร เรามีพร้อม  + ส่วนลดครับ

รถตลาด

ที่ผมเจอนะครับ
1.ประตูด้านหน้าทั้งสองข้างดูไม่ค่อยเนียนประมาณว่ามันไม่เป็นแนวเดียวกับตัวถังเหมือนยุบเข้าหน่อยๆ
ผมสังเกตูมาหลายคันเป็นเหมือนกัน (ตัวก่อน mc ไม่เป็น)
2.สีจะไม่ค่อยเรียบร้อยมีย้อยมีพ่นไม่ทั่วและกระเทาะง่ายมาก
3.รถผมปุ่มละลายฝ้ากดไม่ได้เหมือนปุ่ม A/C ของท่านด้านบน
***อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ยังไงรถทุกรุ่นย่อมมีปัญหาทั้งนั้นเพียงแต่เราใช้ฮอนด้าก็จะรับรู้แต่ปัญหาของฮอนด้า
ซีวิคแพงกว่าเราก็ยังเห็นมีปัญหากันเยอะ***

ใช่ครับ ปัญหาเยอะมาก คำตอบเดียว คือ รถปกติ  ต่อไปไม่ซื้อแล้ว Honda

ขายทิ้งซะซิจ๊ะ พ่อมหาจำเริญ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host