"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เอ่อ ทำให้เราด้วยได้ไม๊อ้ะ น่าสนใจมาก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 6# jack8102

โดยส่วนตัวผมคิดว่า part 2 ชิ้นนี้แม้ราคาจะไม่มากทำไม Honda ถึงไม่ใส่มาให้ อาจเป็นเพราะรถคู่แข่งในระดับเดียวกันไม่มี รวมถึงถ้าผลิตจำนวนมากคิดต้นทุนที่เพิ่มเข้าไปในแต่ละคันแล้วถือว่าเยอะมากๆเลยครับ และยังเพิ่มเวลาในการผลิตเข้าไปอีก ถ้าลองคิดเล่นๆ เพิ่มเวลาในการประกอบเข้าไปคันละ 2-3 วินาที ซึ่งในความเป็นจริงน่าจะเกินกว่า ประกอบ 10000 คันก็ 2-3 หมื่นวินาที โอ้ ไม่ใส่ดีกว่าครับ (ในมุมมองของผู้ผลิต) ส่วนผู้บริโภคอย่างเราก็เลยไปหามาใส่เองครับ  555
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 8# papa-mama

ใช่ครับ part สองชิ้นนี้แค่มาครอบเสาเหล็กยึดฝากระโปรงไว้เฉยๆครับ

ตอบกลับ 9# bankysos

03 ผมไม่แน่ใจนะครับ ผมว่าน่าจะได้แต่จะเนียนรึเปล่าไม่รู้เหมือนกันครับ ส่วนโค้งอาจต่างกันนิดหน่อยครับ

ตอบกลับ 10# Blebboy

สั่งของจากศูนย์ได้เลยครับ ที่แผนกอะไหล่เลยครับ part number ตามตัวสีแดงครับ จะมีด้านซ้่ายและขวาครับ ลองทำดูนะครับ ไม่ยากครับ ผมอยากให้มันดูเรียบร้อยในจุดเล็กๆอะครับ เดี๋ยวจะทำอีกจุดแล้วจะมารีวิว DIY ให้ดูอีกทีครับ จุดต่อไปเป็นที่ปิดน๊อตยึดสายเข็มขัดนิรภัยครับ

สวดยอดเด่ว ต้องทำมังคับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมซื้อมาติดแล้ว สวยดี ดูเรียบร้อย ครับ

ไม่ทราบว่า..ถ้ากรณีหาซื้อตามร้านอะไหล่..มีที่แนะนำซื้อหรือป่าวคับ..แบบบางศูนย์รอนานมาก..

ของผมสั่งเช้า วันต่อมารับของได้ช่วงบ่ายเลยครับ ฮอนด้าเอกอินทรา ครับ

ไม่ทราบว่าถ้าเอาฝาครอบสอดเข้าไปใต้แผ่นปิดจะได้มัยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host