"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถ้าขับรถเดินทางไกล ต้องเติมลมยาง อ่อนกว่าหรือแข็งกว่า ค่าปกติครับ

ผมกำลังจะขับรถจากกท. ไปเขาใหญ่ และอยากรู้ว่าเราต้องเติมลมยางมากกว่าหรือน้อยกว่าปกติครับ
ช่วยแนะนำให้ผมรู้ด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แข็งๆแล้วจะวิ่งคล่องตัวกว่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แข็งประหยัดนำ้มัน แต่การยึดเกาะถนนไม่ดี

อ่อนกินน้ำมัน แต่ยึกเกาะดี

กลางๆ ประหยัดน้ำมันรองลงมา แต่ยึกเกาะกลางๆ

แข็ง +3
ผม อันครับ  คิดเที่ยว เขาค้อ ติดต่อที่ 085-0527423
ที่พัก รถบริการนำเที่ยว อาหาร เรามีพร้อม  + ส่วนลดครับ

รถตลาด

ผมกำลังจะขับรถจากกท. ไปเขาใหญ่ และอยากรู้ว่าเราต้อง ...
puk_tee โพสต์เมื่อ 14/7/2013 19:59

เปลี่ยนลมยางเป็นแบบ ไนโตรเจน แล้วเติม 32 ปอนครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host