"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
หน้ายังดูลอยๆอยู่เลยคับ
weerachs โพสต์เมื่อ 23/7/2013 16:13

ร้านที่ไปเปลี่ยนล้อใช่ร้าน ต้นยางยนต์ บางขุนเทียนชายทะเล รึป่าวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ย่านๆแถวบ้านครับ ผ่านอยู่บ่อยๆเคยจะไปหาส่องยางอยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่าราคาแรงรึป่าว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แบบบ้านๆ ประหยัดด้วยครับ ปัจจุบันใช้อยู่ ล้างรถทำความสะอาดปกติ

พอเช้คแห้งขัดสี เรียบร้อย  พอถึงยางผมก็ใช้้สูตรนี้...ผสมรอเป็นขวดไว้ใช้นานๆ

ขวดน้ำดื่มที่ประมาณ 6-7 บาท แบ่งเป็น 5 ส่วน

ใส่น้ำแดงหรือpeps...3ส่วน แว็กซี่ 1ส่วน ซันไลท์+ผงซักฝอกที่ผสมน้ำ 1 ส่วน

ทาแล้วออกดำเงาแต่ไม่มากแบบไม่เงาเวอร์  วิ่งแล้วฝุ่นไม่ค่อยเกาะ  จอดที่ไหนหมาก็ไม่มาฉี่ (มดไม่ขึ้นแน่นอน)

แต่ถ้าอยากเงามากก็เพิ่มแว็กซี่หน่อย  ลองดูครับ พวกรถทัวร์30แต่งสวยๆแนะนำมา

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host