"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/7/2013 16:11 โดย weerachs

โชว์ความสวยของแม็กซ่ะหน่อย..
ว่าจะโหลดลงเล็กน้อยคับ..ดูหน้ารถมันลอยประมาณ 2นิ้ว..
จะโหลดลงมา 1-1.5นิ้วคับ..ข้างหลังซักนิ้วคับ..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หน้ายังดูลอยๆอยู่เลยคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/7/2013 16:24 โดย weerachs

นี่คับแม็กเดิม ขอบ14" ยาง Continental 185/65/14
ขอขอบคุณ คุณบอล และทุกๆท่านที่แน๊ะนำ รวมถึงคุณ SoDaZaaaaa ด้วยน๊ะคับ คลาดแคล้วกันไปนิดเีดียวเอง..
ความรู้สึกที่เปลี่ยนแม็ก 14" เป็น 16"
1.รถอืดขึ้นเล็กน้อยเหมือนที่ คุณบอลบอกไว้จิงๆ
2.รถกระด้างเล็กน้อย..เนื่องจากเนื้อยางลดน้อยลงเพราะตัวแม็กกว้างขึ้นคับ..แต่รับได้

เรื่องลมล้อยาง 16" ต้องเติมลมเท่าไหร่คับ..ทางร้านที่ติดตั้งล้อแม็กเขาเติมมาให้ผม 35 ผมว่ามันแข็งๆคับ
ส่วนใหญ่ผมนั่งคนเดียว..ว่าจะเติมเป็นลมไนโตรเจนคับ..

คุณบอลแน๊ะนำน้ำมันเครื่องให้หน่อยคับ..จะเปลี่ยนเสาร์นี้แล้วคับ..ขอแบบ 5000โลน๊ะคับ..เพราะรถวิ่งไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่..
ขอบคุณคับผม..

ใช่คับผม..เลยขนส่ง..บางขุนเทียนไปประมาณ 3กิโลคับ..มีอะไรเหร๋อคับ..เคยไปเปลี่ยนเหร๋อคับ..

แน๊ะนำให้หาราคากลางของตัวคุณเองก่อนน๊ะคับ..แล้วค่อยไปถามที่ร้านยางแถวบ้านคุณอ่ะคับ..

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/5/2014 22:54 โดย weerachs

สวัสดีคับคุณบอลไม่ได้ทักทายกันนานเลยคับ..สบายดีน๊ะคับ..
มีเรื่องรบกวนถามคุณบอลคับ..มีน้องที่ทำงานผม..เขาขายแม็ค switf 16" เหมือนที่คุณบอลใช้อยู่เลยคับ..
ราคาไม่แรงคับ แม๊ค4วงรวมยาง ยางบริสโดตน ทรูนันซ่า 185/55/16" ยางเดือนธันวาคม 2012 ราคา 7500บาท
ถ้าผมจะเอามาใส่ Honda city 2003 ของผม..ขอถามว่า
1. ต้องแก้ไขอะไรเยอะมั๊ยคับ..เห็นคุณบอลเคยบอกว่า
เป็นล้อรถซูซูกิครับ แต่แปลงมาสำหรับซิตี้เรียบร้อยแล้วครับ
2. โลโก้ suzuki ตรงกลางแม๊ค..จะเปลี่ยนเป็นสีดำเหมือนคุณบอล..หาซื้อได้ที่ไหนคับ..
ขอบคุณคับผม..
ปล.ภาพแรกเป็นของน้องที่จะขายให้ผมคับ..อีกภาพเป็นของคุณบอลคับ..ที่ไม่มีโลโก้ suzuki คับ

ไม่ทันแล้วคับ..น้องเขารีบขาย..ผมเลยถอดใส่รถผมทันที..หลังจากนั้นเอาไปลองวิ่ง..ความเร็วเริ่มเกิน100Km มันสั่นๆคับ..เลยถอดออกเลย..น้องเขาก็เลยขายไปแล้วคับ..เสียดายคับ..ของดีราคาถูก..แต่ผมกับน้องที่ขายก็ไม่เก่งเรื่องล้อซ่ะด้วย..เลยไม่รู้จะแก้ไขยังไง..ของคุณบอลใส่ล้อ Swift แล้ววิ่งเกิน100Km ขึ้นไป..มันสั่นๆมั๊ยคับ..
ปล.1 ยางป้ายแดง Maxxis ของผมเร๋อคับ..ถ้าได้ล้อ Swift ก็จะใส่ล้อ Swift เลยคับ..แม็กเขากวางของผมก็เก็บไว้คับ..เผื่อเบื่อๆ Swift ก็กลับมาเป็นลายเขากวาง..ส่วนยางที่ ติดมากับ Swift ก็ประกาศขายคับ..
ปล.2 ถ้าคุบอลเบื่อๆ แม็ค Swift แล้ว..บอกผมได้น๊ะคับ..ยังสนใจอยู่คับ..ขอบคุณคับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host